BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

Các a/c cho e hỏi nếu mua TSCĐ thì chi phí thuê nhà xưởng hay chi phí khảo sát để tìm tài sản đó không đc tính vào nguyên giá TSCĐ để tính khấu hao phải ko ạ?
Chi phí khảo sát tìm tài sản đc tính vào nguyên giá nhé bạn
bạn nói rõ giùm mình là đề bài cho chi phí thuê nhà xưởng đó để làm gì ? :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Các a/c cho e hỏi nếu mua TSCĐ thì chi phí thuê nhà xưởng hay chi phí khảo sát để tìm tài sản đó không đc tính vào nguyên giá TSCĐ để tính khấu hao phải ko ạ?​

@letrieuson : Bạn Sơn có thể nói rõ hơn được không? Mình vẫn cứ hiểu phần khảo sát tìm tài sản đấy không được tính vào nguyên giá (vì có thể chi phí ấy có thể phát sinh từ năm trước sang năm tìm và mua TSCĐ)

Các a/c cho e hỏi nếu mua TSCĐ thì chi phí thuê nhà xưởng hay chi phí khảo sát để tìm tài sản đó không đc tính vào nguyên giá TSCĐ để tính khấu hao phải ko ạ?​

@letrieuson : Bạn Sơn có thể nói rõ hơn được không? Mình vẫn cứ hiểu phần khảo sát tìm tài sản đấy không được tính vào nguyên giá (vì có thể chi phí ấy có thể phát sinh từ năm trước sang năm tìm và mua TSCĐ)
Ôn trái phiếu ko lo mà ôn đi. lên đây nói tầm bậy, ông bạn rớt chắc rồi :D
hi. đùa đấy

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh Nhím đang làm tại BIDV :) chi nhánh nào thì cũng là BIDV cả mà :)

Cũng giống như các em ở đây. Anh nhím cũng 1 lần làm sĩ tử của BIDV , cũng 1 thời tuổi trẻ dữ dội sau khi ra trường.( Trẻ trâu ấy :) ) Cũng 1 thời nổi loạn, làm chao đảo cả nơi mà mình yêu mến :) nhiều lắm....

Nên năm nay anh nhím quay lại topic để nhớ về 1 thời đã xa lắm rồi. :)

Tuổi trẻ chẳng 2 lần thắm lại.
Và BIDV nhím chẳng thể thi 2 lần :) ( vì thi lần 1 cái đậu lun )

BIDV là tuổi trẻ của nhím. :)

Nên các em cố gắng đậu vào BIDV nhé,
Hình như có mùi gió ở đây :D

bạn nói rõ giùm mình là đề bài cho chi phí thuê nhà xưởng đó để làm gì ? :D
Dạ đề nó như vầy a ạ:
1 DN mua mới 1 TSCĐ có giá ghi trên hóa đơn là 300tr, chiết khấu 5tr, CP vận chuyển 15tr, CP lắp đặt là 10tr, CP thuê nhà xưởng 20tr. DN sd phương pháp KH đường thẳng. Biết tuổi thọ kỹ thuật của TS là 12 năm. Thời gian sd TS của DN dự kiến là 10 năm. Tính giá trị KH mỗi tháng của TS này.
E nghĩ họ thuê nhà xưởng để làm nơi đặt TCSĐ này.

Dạ đề nó như vầy a ạ:
1 DN mua mới 1 TSCĐ có giá ghi trên hóa đơn là 300tr, chiết khấu 5tr, CP vận chuyển 15tr, CP lắp đặt là 10tr, CP thuê nhà xưởng 20tr. DN sd phương pháp KH đường thẳng. Biết tuổi thọ kỹ thuật của TS là 12 năm. Thời gian sd TS của DN dự kiến là 10 năm. Tính giá trị KH mỗi tháng của TS này.
oh. tính vào hết luôn nhé.

Dạ đề nó như vầy a ạ:
Tính giá trị khấu hao mỗi tháng của tài sản này thì mình nghĩ chi phí thuê nhà xưởng kia không được tính vào đâu.

nhờ các bạn thảo luận bài này với :)

Do tuổi thọ của các PA khác nhau nên mình định tính chi phi bằng nhau của PA1 và PA2 sau đó so sánh để chọn PA phù hợp
Mình có thắc mắc là trong cách tính chi phi bằng nhau theo năm có tính cả phần khấu hao vào không nhỉ. Tks!

có bạn nào làm bài này chưa? hướng làm như nào thế ạ?

các anh chị ơi, cho em hỏi với ạ, Bidv tuyển tập trung nhiều vị trí và nhiều chuyên ngành khác nhau vậy thì đề test cũng có nghiệp vụ ngân hàng ạ?
Em tưởng test như tuyển tập trung techcombank chỉ là đề test IQ và một số cái chứ không có nghiệp vụ??

nhờ các bạn thảo luận bài này với :)

Do tuổi thọ của các PA khác nhau nên mình định tính chi phi bằng nhau của PA1 và PA2 sau đó so sánh để chọn PA phù hợp
Mình có thắc mắc là trong cách tính chi phi bằng nhau theo năm có tính cả phần khấu hao vào không nhỉ. Tks!

Theo ý kiến cá nhân của mình thì cách làm của bạn đúng rồi,còn khấu hao thì k tính đến vì đề k cho phương pháp khấu hao, thuế má các kiểu... đây là đề bài dạng đơn giản đi thì phải. Mình nghĩ thế các bạn chỉ giáo thêm :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên