Xin ý kiến người đi trước về việc chọn đề tài khóa luận

trantuy_1990

Thành viên gắn bó
chào anh chị!!!!!!!
-chẳng là , em sắp đi thực tập ,mà vẫn chưa định hướng được đề tài để làm báo cáo thực tập ,vì cũng muốn có kết quả cao nhất có thể ,và cũng chưa có kinh nghiệm ,(em thực tập ở Agribank)
rất mong được sự góp ý của anh chị, cảm ơn anh chị nhiu

Bạn muốn mọi người giúp thì phải nói rõ hơn một chút chứ (ví dụ như lĩnh vực thực tập chẳng hạn,...). Không có thông tin như thế này thì có muốn giúp cũng không được. Mà sao bạn thực tập muộn vậy. Mình nghĩ giờ này phần lớn các trường đều đi thực tập lâu rồi chứ.

Mình nghĩ hiện nay vấn đề vốn cho Sản xuất kinh doanh đang là chủ để nóng, bạn có thể xoáy vào đó để làm đề tài thực tập. Ví dụ như Nâng cao chất lượng hoạt động tín dụng đối với DNV&N, hay Thực trạng cho vay ngắn hạn đối với DNV&N tại chi nhánh bạn thực tập.

em nói sơ qua cho mọi người biết và giúp em nha!!! em thực tập tại ngân hàng Agribank chi nhánh yên mỹ hưng yên, em cũng học chuyên ngành tài chính ngân hàng , em thực tập bên tín dụng,
anh chị cứ gọi ý cho em về đề tài thực tập ,và các thứ liên quan ,càng nhiều càng tốt,hihi

Cả nhà ơi !!!! hôm nay em vừa nhận được các đề tài gợi ý như sau : mn tư vấn cho em xem làm cái nào nha( thoải mái góp ý.góp ý nhiệt tình ,) thanks mn
1)phân tích tình hình cho vay ngắn hạn tại NHTM ABC
2)phân tích tình hình cho vay trung và dài hạn tại chin nhánh NHTM ABC
3)phân tích tình hình cho vay tiêu dùng taij chi nhánh NHTM ABC
4)phân tích tài sản đảm bảo (thế chấp ) tại chi nhánh NHTM ABC
5)phân tích tình hình thanh toán không dùng tiền mặt tạI chi nhánh NHTM ABC
6)biện pháp nâng cao chất lượng tín dụng tại chi nhánh NHTM ABC
7)biện pháp phòng ngừa rủi ro tín dụng tại chi nhánh NHTM ABC
8)biện pháp hoàn thiện các quy trình giao dịch tại chi nhánh NHTM ABC
9)phân tích và định giá tài sản thê chấp tại chi nhánh NHTM ABC
10)biện pháp hoàn thiện quy trình thẩm định tín dụng tại chi nhánh NHTM ABC
11)phân tích tình hình huy động và sử dụng vốn tại chi nhánh NHTM ABC
12)phân tích tình hình cho vay mua nhà ở và bất động sản tại chi nhánh NHTM ABC
13) giải pháp huy động và sử dụng vốn của dân tại chi nhánh NHTM ABC

đó là một số đề tài !!! nhưng em chưa đến NH (em thực tập tại Agribank) lên chưa biết NH Agribank có nhiều nghiệp vụ phát sinh gì( vì theo em mỗi NH thường mạnh về 1 lĩnh vực) do đó em vẫn chưa chọn được đề tài ,mong anh chị giúp em ,(nếu có tìa liệu liên quan thì càng hay)

các anh chị ngân hàng ơi !!!! sao không ai giúp em vậy ,mọi người cho ý kiến đi ( thứ 2 em phải đăng ký đề tài rùi)

chia sẻ kinh nghiệm cho em đi các anh chị ngân hàng , sao chẳng thấy ai vậy==>buồn quá ,không ai giúp được rùi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,524
Thành viên mới nhất
kyzsvaass1133
Back
Bên trên