Xin tài liệu văn bản quy phạm pháp luật về nghiệp vụ bảo lãnh của Vietinbank.

giacmo2009

Thành viên tích cực
Em đang làm chuyên đề thực tập về hoạt động bảo lãnh của Vietinbank nhưng mà tháng riêng là tháng ăn chơi nên em ngại chưa dám đến ngân hàng trong khi 25/3 em phải nộp bản thảo rồi. Hôm trước mới nhận được đề cương cô sửa, quá khác so với hướng đi của em nên tài liệu tham khảo chuẩn bị trước không dùng được nhiều. Hiện em đang làm lý thuyết trước vì trong tay chưa có gì (luật + số liệu) rồi sang phần đầu của chương 2, cố gắng giải quyết những gì có thể cho đến ngày lên ngân hàng. Trước Tết em có đến 2 buổi và xem qua tập văn bản luật thì có các văn bản như:
  • Quy định bảo lãnh đối với khách hàng của NHCTVN số 311/QĐ - HĐQT - NHCT35
  • Quy trình cấp bảo lãnh số 3162/QĐ - NHCT35
  • Quy trình xử lý nghiệp vụ bảo lãnh số 3212/QĐ - NHCT - SG
Có anh/chị nào làm VietinBank có bản mềm tài liệu này thì cho em xin với ạ. Em xin chân thành cảm ơn nhưng hiện tại chưa có gì để hậu tạ ạ! :D gmail của em là giacmo2009 ạ (không có .vn)

Vẫn tình trạng chung của box này rồi. Phải tìm cách khác thôi, nhất định sẽ có cách, thuyền đến đầu cầu ắt sẽ thẳng @@

Em xin file trực tiếp như vậy thì chắc khó có ai đáp ứng được rồi, bởi vì đây là văn bản quy trình nội bộ của ngân hàng, theo quy định là không được phép cung cấp ra bên ngoài.

Trong lúc chờ đợi thì lên website của Ngân hàng nhà nước đọc đỡ Thông tư 28/2012/TT-NHNN ngày 03/10/2012 Quy định về Bảo lãnh ngân hàng đi em. Nếu Ngân hàng chưa ban hành các quy định và quy trình bảo lãnh cụ thể căn cứ theo Thông tư này thì đều phải thực hiện theo quy định tại Thông tư này.

Bạn ơi, mình cũng đang thực tập tại Vietinbank và làm đề tài về bảo lãnh. Mình mới đi thực tập tuần trước nhưng họ chưa cho làm gì, bạn có kinh nghiệm thì nói mình biết mình cần lên tìm đọc các tài liệu gì nữa ko? thanks bạn :)

Em xin file trực tiếp như vậy thì chắc khó có ai đáp ứng được rồi, bởi vì đây là văn bản quy trình nội bộ của ngân hàng, theo quy định là không được phép cung cấp ra bên ngoài.

Trong lúc chờ đợi thì lên website của Ngân hàng nhà nước đọc đỡ Thông tư 28/2012/TT-NHNN ngày 03/10/2012 Quy định về Bảo lãnh ngân hàng đi em. Nếu Ngân hàng chưa ban hành các quy định và quy trình bảo lãnh cụ thể căn cứ theo Thông tư này thì đều phải thực hiện theo quy định tại Thông tư này.
Hic, em cứ nghĩ là số liệu phải bảo mật còn văn bản chắc là cho được. Không ngờ lại như vậy, không biết hôm sau đến NH có xin được không, đến luật không có thì...Cảm ơn anh/chị!

Bạn ơi, mình cũng đang thực tập tại Vietinbank và làm đề tài về bảo lãnh. Mình mới đi thực tập tuần trước nhưng họ chưa cho làm gì, bạn có kinh nghiệm thì nói mình biết mình cần lên tìm đọc các tài liệu gì nữa ko? thanks bạn :)
Mình cũng mới đi 1,5 buổi trước tết mà, ra tết đã đi buổi nào đâu, t đang xin tài liệu để làm trong thời gian chờ đi thực tập đây :)

Hic, em cứ nghĩ là số liệu phải bảo mật còn văn bản chắc là cho được. Không ngờ lại như vậy, không biết hôm sau đến NH có xin được không, đến luật không có thì...Cảm ơn anh/chị!

Có gì đâu, em vô ngân hàng chịu khó ngồi lấy tài liệu ra ghi chép những ý quan trọng trong đó hoặc là hỏi mọi người ở nơi thực tập có file mềm thì chép cho.

Bây giờ hết mùng rồi, ai cũng phải lo làm việc kiếm tiền chứ ăn chơi gì nữa hả em. :))

bài đăng rất tốt, rất hữu ích .Chúc bạn 1 ngày làm việc hiệu quả. Hi vọng bạn tiếp tục chia sẻ thêm cho diễn đàn

bạn ơi, mình cũng đc cho mượn tập Quy trình xử lý nghiệp cụ bảo lãnh, mình có chụp lại phần "quy trình phát hành bảo lãnh tại các chi nhánh", nếu bạn cần thì để email lại mình gửi cho :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,637
Thành viên mới nhất
fi88media
Back
Bên trên