Vietinbank - Ước mơ và sự thật

Mình mới pass và đi làm tại Vietinbank được vài ngày. Công việc khá vất vả (GDV và TTKQ), lương thấp, về trễ, bên TD còn áp lực hơn. Chả hiểu sao các bạn tranh nhau thi vào, buồn khi rớt và quyết tâm thi lại mùa sau, nhiều bạn còn phải nhờ vả, chạy chọt để vào. Vietinbank thực sự không phải là nơi mơ ước như các bạn nghĩ đâu. Mình thấy hối hận khi đi làm ở đây, giờ mình chưa biết phải đi đâu, nên làm tạm vậy, có cơ hội là mình đi liền, ở đây chả có gì hay ho cả. Về đến nhà chỉ muốn ngủ, không còn sức để ăn nữa. Các bạn nên cân nhắc nhé, mình chia sẻ thật lòng đấy. Giờ mình ước gì được làm chỗ cũ để có thời gian cho gia đình.

Các bác lãnh đạo biết là Vietinbanker than vãn nhiều trên mạng lắm nên có công văn cấm than vãn và bôi xấu hình ảnh vietnbank trên facebook rồi kìa. :D
có cả tháng nay rồi ấy chứ:))
Nhưng quan trọng là sau cái "biết" đó, sẽ là j, chứ nếu chỉ là cái công văn kia thì...tèn tén ten lắm nhủy =)))

làm ngân hàng đương nhiên là vất vả rồi, bao nhiêu người muốn mà ko được ý :).Vietinbank được cái lương thưởng hơn những ngân hàng khác là thích rồi ^^

hức. em cũng vừa đỗ vào vị trí tín dụng, sắp đi thử việc mà các bác kêu thế này thì e phải chuẩn bị tinh thần thép r:D

Thu nhập ở Vietin bây h là cao nhất trong các Ngân hàng nội rồi, công việc có thể vất vả và áp lực nhưng mình nghĩ điều đó tốt cho những người mới ra trường

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back
Bên trên