Vietinbank - Ước mơ và sự thật

Mình mới pass và đi làm tại Vietinbank được vài ngày. Công việc khá vất vả (GDV và TTKQ), lương thấp, về trễ, bên TD còn áp lực hơn. Chả hiểu sao các bạn tranh nhau thi vào, buồn khi rớt và quyết tâm thi lại mùa sau, nhiều bạn còn phải nhờ vả, chạy chọt để vào. Vietinbank thực sự không phải là nơi mơ ước như các bạn nghĩ đâu. Mình thấy hối hận khi đi làm ở đây, giờ mình chưa biết phải đi đâu, nên làm tạm vậy, có cơ hội là mình đi liền, ở đây chả có gì hay ho cả. Về đến nhà chỉ muốn ngủ, không còn sức để ăn nữa. Các bạn nên cân nhắc nhé, mình chia sẻ thật lòng đấy. Giờ mình ước gì được làm chỗ cũ để có thời gian cho gia đình.

tùy vào hoàn cảnh mỗi người mà, nếu bạn mới ra trường thì bạn nên chấp nhận phấn đấu cho công việc, với lại khi mới bắt đầu công việc mới bao giờ cũng bị nhiều áp lực. Còn mình cũng đã mong mỏi được vào Vietin lắm, nhưng đọc xong bài của bạn thì thấy chùn chân rồi, vì mình còn phải hoàn thành chương trình học buổi tối và mình còn vướng bận gia đình, giữa gia đình và công việc bắt buộc phải ưu tiên 1 thứ thôi.
Mình hiểu cảm giác khi phải làm công việc không yêu thích, khi mỗi sáng ra thức dậy lại thấy sợ hãi vì phải đi làm.
Cố gắng lên bạn ơi, chúc bạn sớm vượt qua.
Mình cũng đang cố gắng vượt qua giai đoạn khó khăn này đây, chọn gia đình nhưng cũng ko thể là gánh nặng cho những người thân yêu. Cố lên nào!

Nực cười! Xin hỏi các bạn khi các bạn phỏng vấn,nếu nhà tuyển dụng hỏi các bạn có chấp nhận được việc làm thêm giờ, áp lực công việc, ko có thời gian cho gia đình không; Ai trong số những người đi phỏng vấn ở đây sẽ trả lời là không. Các bạn nói là con trai thì không sao , đúng, tôi công nhận sức khỏe của chúng tôi tốt hơn các bạn vậy khi đi thi không đỗ có ai đã từng thắc mắc : sao người ta lại ưu tiên nam, kiến thức họ có gì hơn tôi, nhiệt tình vs công việc hơn tôi ở đâu, bla bla.........
Mình phản ứng mạnh sở dĩ bạn chủ topic nói chả hiểu sao mọi ng tranh nhau thi vào trong khi chính bạn cũng là 1 trong số chúng tôi đâm đầu vào đây, lại còn làm tạm và chả có gì hay ho,....
Tôi nhớ bộ phim Chiaki của Nhật,nhân vật chính mỗi khi gặp khó khăn lại tự động viên mình : Cố lên Chiaki ! Tư tưởng lan truyền trong thế hệ trẻ của Nhật mà kết quả các bạn thấy đấy, Nhật là cường quốc. Nói thế có lẽ là quá xa xôi, dù sao chúc bạn sớm tìm được 1 công việc mới và nhường chỗ cho 1 người có đam mê và nhiệt huyết hơn.

Theo mình nghĩ cũng còn tùy vào hoàn cảnh từng người mà có suy nghĩ khác nhau thôi. Có người thì vừa ra trường đã có công việc ngay, công việc tốt, lương cao, ko về trễ ... giờ tự nhiên chuyển qua công việc áp lực, lương thấp mà ko có thời gian cho gia đình nữa nên họ mới bức xúc như thế. chúng ta nên thông cảm.
Bên cạnh đó , có rất nhiều người muốn có 1 công việc áp lực để làm thôi cũng ko có được, phải suốt ngày lẩn quẩn giữa nộp hồ sơ xin việc, thi, phỏng vấn, rồi chờ đợi, rồi nộp hồ sơ, rồi thi tuyển .... thật là 1 quá trình gian nan nên khi có được công việc thế này thật tuyệt vời biết bao và trân trọng lắm.
Mọi người cứ tham khảo tất cả các chia sẻ của bạn bè trên ub mà cân bằng nhé. Cứ cố lên và làm sao cho công việc là 1 phần phù hợp trong cuộc sống mỗi cá nhân là được :)

Mình chia sẻ không phải vì câu view hay chê bai, chán nản gì. So với các bạn mình lớn hơn vì đã ra trường và đi làm được một số năm, nên có thể mình trải nghiệm hơn các bạn.
Mình từ bỏ công việc cũ (lương tốt, môi trường tốt, thời gian phù hợp với mình) để đến với Vietin sau khi đã tìm hiểu kỹ về nó với mong muốn cống hiến và gắn bó. Tuy nhiên công việc chiếm quá nhiều thời gian nên mình mới suy nghĩ cân nhắc có nên tiếp tục, vì gia đình mình cần mình hơn là mình cần công việc này, không làm việc này, mình có thể làm việc khác phù hợp hơn. Bản thân mình biết rõ mình cần gì và công việc nào phù hợp với mình, anyway thank các bạn đã cmt.
Các bạn mới ra trường mơ ước có công việc tốt, môi trường tốt để thử thách và nâng cao khả năng, chưa có gì vướng bận. Vài năm sau, các bạn sẽ lập gia đình, có con cái, lúc đó có thể các bạn sẽ có suy nghĩ giống mình. Còn "không có gì hay ho ở đây" có nghĩa là công việc ở vietin hay ở đâu cũng thế, đó là công việc và là đi làm công ăn lương, mình cũng chẳng lấy làm tự hào khi được làm ở vietin so với công ty khác vì ở đâu cũng là công việc miễn là nó phù hợp với mình. Mình chẳng bài xích hay nhường chỗ ai hết, các bạn có năng lực và muốn làm việc ở đây thì cứ thi vào, vietin rất công bằng, ai giỏi là đậu, dù cũng có những trường hợp ưu tiên vì có quan hệ, nhưng một điều chắc chắn rằng bạn giỏi bạn sẽ đậu.
Chúc các bạn sẽ được vào vietin mơ ước, chúc các bạn đang làm tại vietin có sức khỏe tốt để gắn bó và cống hiến hết mình vì tương lai con em chúng ta.

cũng như lớp chuyên thôi, muốn học đc ở lớp chuyên, trường chuyên thì phải nỗ lưc...thành quả sau khi đi học là đỗ đạt, còn đi làm là lương và thưởng. Vì sao mọi người bắt ép con em mình học lớp chuyên này chuyên nọ, trong khi lại phàn nàn về công việc trong ngân hàng cũng thuộc hàng top ten như thế này!!!!!???? haizzzzz...con người đúng là ngang trái

thấy nhiều người kêu làm mệt,vất vả nhưng mấy ai đủ động lực, dũng cảm để bỏ công việc tại Vietinbank để chuyển sang ngân hàng khác :), mình nghĩ số đấy chỉ đếm trên đầu ngón tay :D

Mình chia sẻ không phải vì câu view hay chê bai, chán nản gì. So với các bạn mình lớn hơn vì đã ra trường và đi làm được một số năm, nên có thể mình trải nghiệm hơn các bạn.
Mình từ bỏ công việc cũ (lương tốt, môi trường tốt, thời gian phù hợp với mình) để đến với Vietin sau khi đã tìm hiểu kỹ về nó với mong muốn cống hiến và gắn bó. Tuy nhiên công việc chiếm quá nhiều thời gian nên mình mới suy nghĩ cân nhắc có nên tiếp tục, vì gia đình mình cần mình hơn là mình cần công việc này, không làm việc này, mình có thể làm việc khác phù hợp hơn. Bản thân mình biết rõ mình cần gì và công việc nào phù hợp với mình, anyway thank các bạn đã cmt.
Các bạn mới ra trường mơ ước có công việc tốt, môi trường tốt để thử thách và nâng cao khả năng, chưa có gì vướng bận. Vài năm sau, các bạn sẽ lập gia đình, có con cái, lúc đó có thể các bạn sẽ có suy nghĩ giống mình. Còn "không có gì hay ho ở đây" có nghĩa là công việc ở vietin hay ở đâu cũng thế, đó là công việc và là đi làm công ăn lương, mình cũng chẳng lấy làm tự hào khi được làm ở vietin so với công ty khác vì ở đâu cũng là công việc miễn là nó phù hợp với mình. Mình chẳng bài xích hay nhường chỗ ai hết, các bạn có năng lực và muốn làm việc ở đây thì cứ thi vào, vietin rất công bằng, ai giỏi là đậu, dù cũng có những trường hợp ưu tiên vì có quan hệ, nhưng một điều chắc chắn rằng bạn giỏi bạn sẽ đậu.
Chúc các bạn sẽ được vào vietin mơ ước, chúc các bạn đang làm tại vietin có sức khỏe tốt để gắn bó và cống hiến hết mình vì tương lai con em chúng ta.

Chào Chị haxinh, tuy chưa lập gia đình và cũng mới đi làm thôi thế nhưng em rất hiểu và chia sẻ với Chị, công việc cũng quan trọng nhưng nếu điều đó làm ảnh hưởng tới hạnh phúc gia đình thì ta phải cân nhắc rồi.
Chúc Chị và gia đình luôn hạnh phúc!

Vietinbank là ước mơ của rất nhiều người, mình cũng thông cảm với những khó khăn trong công việc mà bạn đang gặp phải. Tuy nhiên theo mình nghĩ những chia sẻ về công việc ở VTB đã có ở các diễn đàn cũng không phải là ít, rất vất vả nhưng đổi lại bạn cũng nhận được nhiều mà. Mình chỉ thấy hơi phản cảm với 1 câu chia sẻ của bạn "Chả hiểu sao các bạn tranh nhau thi vào..." thế lúc nộp hồ sơ, thi, pv vào VTB bạn đã tin, kì vọng, nghĩ gì để lựa chọn NH này? Có thể bạn rất xuất sắc hơn các bạn khác nên với bạn không khó để trở thành thành viên của VTB và bạn thấy k như bạn kì vọng, nhưng mình nghĩ đó đã và vẫn còn là mơ ước của rất nhiều bạn khác và không phải là họ không biết sẽ phải đối mặt với những gì nếu trúng tuyển vào VTB. Hi vọng bạn sẽ cẩn thận hơn với những lời nói của mình để tránh làm tổn thương tới ước mơ củanhững người khác ( Vì cá nhân mình, mình cũng mong muốn được trở thành thành viên của VTB ) Chúc bạn công tác tốt :)

Đọc thấy nhiều ý kiến kiểu đừng làm hỏng mơ ước này nọ, :)) tỉnh đi các bạn, giờ NH đâu nó cũng thế thôi, áp lực, rất áp lực, gần như vắt kiệt sức các bạn, vào làm rồi là biết thôi, có điều còn trẻ thì còn phấn đấu, cố gắng, đừng buông xuôi, để còn tích lũy kinh nghiệm kiếm chỗ nào ngon hơn mà nhảy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,557
Thành viên mới nhất
dangkycf68a
Back
Bên trên