Vietinbank - Ước mơ và sự thật

Mình mới pass và đi làm tại Vietinbank được vài ngày. Công việc khá vất vả (GDV và TTKQ), lương thấp, về trễ, bên TD còn áp lực hơn. Chả hiểu sao các bạn tranh nhau thi vào, buồn khi rớt và quyết tâm thi lại mùa sau, nhiều bạn còn phải nhờ vả, chạy chọt để vào. Vietinbank thực sự không phải là nơi mơ ước như các bạn nghĩ đâu. Mình thấy hối hận khi đi làm ở đây, giờ mình chưa biết phải đi đâu, nên làm tạm vậy, có cơ hội là mình đi liền, ở đây chả có gì hay ho cả. Về đến nhà chỉ muốn ngủ, không còn sức để ăn nữa. Các bạn nên cân nhắc nhé, mình chia sẻ thật lòng đấy. Giờ mình ước gì được làm chỗ cũ để có thời gian cho gia đình.

Đọc cm các bạn từ đầu tới cuối mình thấy đúng thực là làm việc NH ko màu hồng như mình đã tưởng, ngày trc cứ mong muốn đc vào NH làm việc vì nghe mọi ng nói làm đó đc ăn ngon mặc đẹp, thưởng tết cả chục triệu, nghe mà thèm, anh họ mình có người wen làm NH pảo là có mối chạy để đc vào đó, hết 120tr, mà lương khởi điểm cũng đc gần 10tr, thưởng tết thì toàn 3-4 tháng lương, thế là mình quyết định từ bỏ công việc hiện tại để xin chạy vô NH, đợi chờ 1-2 tuần thì cũng xong, người wen đó nói mình chọn 1 trong 3 NH (Tech, Ocean và Maritime), mình hỏi vị trí mình đc vào (vì mình mong muốn vị trí kế toán) nhưng ng đó nói fai đi PV mới bít đc, thế là mình lại lo vì fai đưa trc cho họ những 50% phí (tức 60tr) để vào 1 vị trí mà mình chẳng rõ là đâu,
Rút cuộc thì mình quyết định k chạy nữa mà thi = chính sức mình (và h mih thấy quyết đih của mình là sáng suốt)
Nhưng mà đúng là thi NH ko dễ như mình tưởng, toàn vào PV là tạch, mình chán vô cùng và hối hận vì đã bỏ công việc trc để theo đuổi một thứ ko thuộc về mình)
2 tháng thất ng, mình quyết định đâu tư học thêm chứng chỉ NH để sau này dễ xin hơn nhưng mà cuối cùng vẫn chưa vào đc. May mắn thay mình đã thi đỗ và đc chọn vào làm 1 coog ty lớn ở vị trí kế toán (đúng chuyên ngành của mình lun)lương tốt mà h giấc làm việc đúng h, ko lo về muộn và áp lực chỉ tiêu. Mình thấy rất hạnh phúc và mình chợt hiểu ra rằng NH fai là tất cả, (nếu vào rùi có lẽ mình cũng sẽ xin nghỉ thui vì mình ko thích áp lực chỉ tiêu doanh số trong NH)
HI, cuối cùng mình cũng xin chúc chủ thớt sớm tìm đc 1 công việc ưng ý nhé
Gluck!!

Mình mới pass và đi làm tại Vietinbank được vài ngày. Công việc khá vất vả (GDV và TTKQ), lương thấp, về trễ, bên TD còn áp lực hơn. Chả hiểu sao các bạn tranh nhau thi vào, buồn khi rớt và quyết tâm thi lại mùa sau, nhiều bạn còn phải nhờ vả, chạy chọt để vào. Vietinbank thực sự không phải là nơi mơ ước như các bạn nghĩ đâu. Mình thấy hối hận khi đi làm ở đây, giờ mình chưa biết phải đi đâu, nên làm tạm vậy, có cơ hội là mình đi liền, ở đây chả có gì hay ho cả. Về đến nhà chỉ muốn ngủ, không còn sức để ăn nữa. Các bạn nên cân nhắc nhé, mình chia sẻ thật lòng đấy. Giờ mình ước gì được làm chỗ cũ để có thời gian cho gia đình.
Cố đi em ơi! đừng lười. 1 thời gian là quen thôi. đã xác định làm ở bank là phải chấp nhận vất vả, khó khăn rồi.

chia sẻ với bạn,mình đang làm tín dụng ở một ngân hàng top 10, nhưng quả thật mình chán nản vô cùng,vì CV quá nhàm chán.... như là thàng xe ôm ấy, mình không ngại khổ, ngại vất nhưng kiểu phải tự đi tìm khách hàng,ko có 1 mối dẫn đường, ai đời mình là người cho vay tiền mà cứ phải chèo kéo khách hàng "xin " họ vay tiền mình,,,mình thật sự bế tắc trong khâu tim khách hàng,còn mọi cái thì không có vấn đề j,làm đung theo chuyên ngành mình học...nhưng ko có khách hàng thì làm sao.và mình đã viết đơn xin nghỉ sau hơn 4 tháng mình cố gắng làm việc...Tìm cho mình 1 bầu trời mới..Bạn đang làm viêc taij Vietin là rất tốt, 1 ngân hàng top 1,dù sao vẫn là cửa trên với các bank khác,hãy trân trọng điều đó.
T thấy làm Tín Dụng sao lại nhàm chán nhỉ, 1 cv phát triển cho bạn đầy đủ kĩ năng, từ mềm đến cứng đấy chứ;))
Còn về tìm kiếm KH bạn nên học hỏi các anh chị cùng phòng đã có kinh nghiệm chứ tự mò cũng mệt:)

hix. thế cơ á @@. áp lực và mệt mỏi, thất vọng nhỉ @@. Cơ mà tớ muốn được thử sức một lần cho biết. cố gắng lên bạn, qua 1 time, quen rồi sẽ không chán nữa đâu :D

Mình cũng đang thử việc tại Vietinbank , áp lực chỉ tiêu và thời gian là điều không thể tránh khỏi , cho dù bạn làm ở đâu đi chăng nữa . Gần đây có nhiều bài viết và lời đồn đại về lương thưởng và chế độ đãi ngộ của Vietinbank. Nhưng dù sao thì Vietinbank vẫn là một thương hiệu lớn , một nơi đáng để mình phấn đấu, và được đứng trong hàng ngũ của Vietinbank , âu cũng là một niềm tự hào . Mình thích con người , văn hóa và phong cách làm việc của Vietinbank nơi mình đang cố gắng và phấn đấu. Mình không có ý chê trách bạn, nhưng mong rằng bạn sẽ vượt qua được khó khăn và tìm được hướng đi đúng cho công việc của mình !

văn hóa vietinbank theo mình thấy là khá ok , mọi ng làm ở đó nói chung đối xử với nhau cũng đc , chưa đến mức là một gia đình như cũng ko tệ. nói chung chỉ là ko đc như mình mong muốn , chứ so với các NH khác có lẽ cũng ko thua kém lắm

bank nào chả áp lực và mệt. Vietinbank áp lực và mệt vẫn còn đc lương + thưởng cao. Bạn cứ thử làm việc ở 1 bank áp lực ngang như thế nhưng lương đc 1 nửa ? Nói chung cái gì cũng có giá của nó.

Không quá bất ngờ khi có topic này, kêu ca cũng không được gì, chỉ có dân Vietin mới hiểu cho nhau, nói ra người khác cứ bảo nói xạo, 2za :S

bank nào chả áp lực và mệt. Vietinbank áp lực và mệt vẫn còn đc lương + thưởng cao. Bạn cứ thử làm việc ở 1 bank áp lực ngang như thế nhưng lương đc 1 nửa ? Nói chung cái gì cũng có giá của nó.
Hik, hiện tại vietin nhiều nơi đang nhận lương 3-5 tr thôi nhé bạn.
Bởi vậy mới có nhiều người kêu.....
Cố gắng lên các bạn, mình mới vô cũng đang rất mệt mỏi đây
Viết hoa chữ cái đầu dòng bạn nhé ^^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573