HOT Về vị trí PFC trong ngân hàng ACB

Anh chị nào đã và đang làm ở ACB cho mình hỏi về cái vị trí PFC với. Mình đọc trên mạng mà hiểu biết của mình thì PFC là bao gồm tìm kiếm khách hàng, tiếp xúc biết nhu cầu, làm hồ sơ, theo dõi khoản vay và thu nợ ........ Nhưng mình cũng thấy có ý kiến cho rằng vị trí PFC ở ACB chỉ tìm kiếm khách hàng thôi, giống như nhân viên sale rứa. Nhưng vậy thực tế là như thế nào ạ ?

Mấy anh chị PFC ơi, chia sẻ kinh nghiệm cho tụi em đi. Càng cụ thể về công việc càng tốt, kỹ năng cần có... Các anh chị chia sẻ để bọn em có cơ hội pass với

nói chung là ăn nói nhẹ nhàng, lanh lẹ, "dẻo mỏ", ngoại hình khá, có chút máu khìn và liều trong người, quan hệ xã hội có tính hướng ngoại là làm PFC tốt

PFC cực hơn CA mà, bạn nào nói không cực thử mấy bữa nay chạy ngoài đường từ Q7 đi Phan Đăng Lưu cháy nắng khét lẹt luôn để gặp KH gửi 200tr thôi là biết mùi liền

nói chung là ăn nói nhẹ nhàng, lanh lẹ, "dẻo mỏ", ngoại hình khá, có chút máu khìn và liều trong người, quan hệ xã hội có tính hướng ngoại là làm PFC tốt

PFC cực hơn CA mà, bạn nào nói không cực thử mấy bữa nay chạy ngoài đường từ Q7 đi Phan Đăng Lưu cháy nắng khét lẹt luôn để gặp KH gửi 200tr thôi là biết mùi liền
Và khi dính nợ xấu thì lọ mọ đòi nợ há mồm, =))

vâng, thì thế nên vs em thích CA hơn.e có kiến thức vững về phân tích, vs lại ko thích áp lực chỉ tiêu nên ms thích CA.Riêng cái khoản dẻo mỏ kia e thấy mình ko ổn rồi:((

Hầu hết tất cả chỉ tiêu là mình phải tự lo hết hả? Mình vào sau, có được đào tạo gì không vậy ? Mấy anh chị trong phòng mà thừa chỉ tiêu liệu có san sẻ cho mấy em út không ?

huhu mình định theo đuổi QHKH DN mà anh/chị tâm sự mà cũng thấy lo lo!nhưng không phải quyết tâm theo đuổi!yêu nghề thì sẽ làm được:D

À còn tùy e ạ . Nếu vào phòng ngon thì sẽ đc chia sẻ chút ít . Nhưng hầu hết là nếu người ta muốn chia sẻ thì lúc đầu mình cũng phải mang được khách về rồi khi không đủ chỉ tiêu thì mới nhường cho thôi . Kinh doanh ở đâu chả thế . Riêng các e mới ra trường thì hùng hục khí thế nhưng làm rồi sẽ biết ;)) .
P/S: CA thì làm rất ok nhưng k phải dễ mà vào được đâu . Đặt một câu hỏi : "Liệu có ai đang làm CA mà nghỉ k ???" Tất nhiên là k. Thế nên k biến động nhân sự ở vị trí đấy thế thì tuyển thêm làm gì. Chỉ có những vị trí kinh doanh như PFC hay RA mới tuyển mới thôi . nên mới bắt đầu thì nên bắt đầu ở các vị trí này rồi thi chuyển chức danh cũng là một biện pháp hay .

- - - Updated - - -

À vào ACB thì rất ngon khoản đào tạo nhé . Chức danh nào cũng được đào tạo chu đáo . Làm ACB khó nhưng khi sang môi trường khác sẽ thích nghi nhanh hơn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,484
Thành viên mới nhất
Steely Dan Merc
Back
Bên trên