Topic tổng hợp câu hỏi, kinh nghiệm phỏng vấn Vietinbank Tháng 8/2012

Mặc dù có một số box đã lập ra, nhưng vì chủ đề không rõ ràng hoặc số page quá nhiều gây khó khăn cho các bạn lúc tìm hiểu nên mình mạo muội lập ra box này. Hi vọng đây sẽ là nơi các bạn đã và sẽ trải qua vòng PV sắp tới của vietin chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm để chinh phục vòng PV.
P/s: Các bạn phỏng vấn đợt trước ở Tây Nam Bộ có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm của vòng này không.:D
Updated: Như vậy là vòng PV cam go đã xong. Ubers đã cùng nhau trải qua một trận chiến cam go, nhưng trên hết tinh thần chia sẻ tương trợ đáng được nêu cao. Chúc Ubers sẽ đạt được những gì mình mong muốn.

1. Vì tình trạng spam bài quá nhiều, nên để giúp các bạn sau này muốn tìm kiếm kinh nghiệm vòng PV mình đã tổng hợp hầu hết các kinh nghiệm PV vị trí QHKH trong tất cả các page của topic này. Vì khá nhiều nên mình không thể trình bày lại được, chỉ những câu hỏi mình tô đậm lên. Hi vọng sẽ giúp được các bạn trong những kỳ PV khác của Vietinbank. http://www.mediafire.com/view/?kk1m1j35uc26f9x.
2. Ngoài ra, rất cảm ơn các bạn đã thanks mình từ lúc lập topic. Mặc dù hơi tiếc là lúc lên 60 thanks mới được áp dụng chế độ cộng tín dụng :D.
3. Diễn đàn mình có nút thanks đó nha :D. Hi vọng văn hóa thanks sẽ ngày càng phát triển trong diễn đàn để tạo động lực cho các bạn cùng chia
sẻ.

[Updated 2]: Mấy hôm rảnh rỗi nên mình tổng hợp lại câu hỏi PV vị trí Giao dịch viên trong topic này. Mấy bạn bên BIDV cũng sắp vào cuộc, hi vọng tiếp sức được 1 ít cho các bạn.http://www.mediafire.com/view/?o77pfc242oo16io

Đính kèm

• Cau hoi PV VietinBank T8-2012 (TD+KT).rar
    63.7 KB · Xem: 4,040
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Với bài toán này thì áp dụng chỉ tiêu sinh lời PI ta sẽ có PI=1+(NPV/I, dự án 1 PI=3 còn dự án 2 PI=2,5 do đó chọn dự án 1
PI phản ánh khả năng sinh lời của dự án,đc tính bằng tổng giá trị hiện tại của dòng tiền trong tương lai chia cho VĐT ban đầu.
Chỉ tiêu này có thể so sánh đc các dự án khác nhau về quy mô và thời gian. Tiêu chuẩn lựa chọn sẽ là dự án có PI >=1 và lớn nhất .

Phải xem 2 dự án đấy có loại trừ ko đã. Nếu loại trừ thì chọn cái 1. Nếu ko thì chọn cả 2

Kiến thức nền tảng vẫn là kế toán, kiến thức mở rộng hỏi về nghiệp vụ quỹ, thêm 1 chút kiến thức xã hội và kỹ năng giao tiếp nhé bạn. Chúc bạn thành công

Bạn nào trả lời hộ mình câu hỏi "Có ý kiến cho rằng: Doanh nghiệp làm ăn có lãi chưa chắc đã có thể trả nợ cho ngân hàng.Đ hay S" với. Thanhks

theo mình câu này là đúng, vì khi xem xét tình hình tài chính của doanh nghiệp người ta ko chĩ xem doanh nghiệp lãi hay lỗ mà người ta còn phải xem về luồng tiền của doanh nghiệp, cái này đc thể hiện trong báo cáo lưu chuyển tiền tệ, một số doanh nghiệp tuy báo lãi rất cao nhưng do dòng tiền lưu thông ko tốt nên vẫn bị âm, doanh nghiệp vẫn ko có nguồn tiền để trả cho ngân hàng (bạn có thể xem một số báo cáo lưu chuyển tiền tệ sẽ thấy)
mình trả lời theo ý mình hiểu, ko bit có đúng ko, có gì các bạn góp ý chứ đừng chém nhé........b-)

Bạn thi TTKQ sẽ bốc 1 câu NV, trả lời câu hỏi tố chất quan trọng của thủ quỹ, cách ứng xử khi bị KH chửi mà ko rõ nguyên nhân,,, nếu KH vẫn nổi nóng và chửi rủa b nhìu hơn thì bạn sẽ làm gì???....Mình chả đc giới thiệu bản thân gì cả,,,nói chung cũng chán lắm :(

theo mình câu này là đúng, vì khi xem xét tình hình tài chính của doanh nghiệp người ta ko chĩ xem doanh nghiệp lãi hay lỗ mà người ta còn phải xem về luồng tiền của doanh nghiệp, cái này đc thể hiện trong báo cáo lưu chuyển tiền tệ, một số doanh nghiệp tuy báo lãi rất cao nhưng do dòng tiền lưu thông ko tốt nên vẫn bị âm, doanh nghiệp vẫn ko có nguồn tiền để trả cho ngân hàng (bạn có thể xem một số báo cáo lưu chuyển tiền tệ sẽ thấy)
mình trả lời theo ý mình hiểu, ko bit có đúng ko, có gì các bạn góp ý chứ đừng chém nhé........b-)

đúng vậy, mình đọc thấy mấy bạn trả lời là sai nhưng khi các bạn ý giải thích thì đều có ý như bạn, mấy bạn nói sai chỉ là vì không đọc kĩ câu hỏi còn các bạn ý đều hiểu bản chất, bốc được câu này cũng dễ

Mình lại rất dốt kế toán mới chít chơ :(( Đọc mấy câu mấy bạn trước đi pv mà hoảng i. gặp mình chắc mình cũng die

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,496
Thành viên mới nhất
betat
Back
Bên trên