Topic tổng hợp câu hỏi, kinh nghiệm phỏng vấn Vietinbank Tháng 8/2012

Mặc dù có một số box đã lập ra, nhưng vì chủ đề không rõ ràng hoặc số page quá nhiều gây khó khăn cho các bạn lúc tìm hiểu nên mình mạo muội lập ra box này. Hi vọng đây sẽ là nơi các bạn đã và sẽ trải qua vòng PV sắp tới của vietin chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm để chinh phục vòng PV.
P/s: Các bạn phỏng vấn đợt trước ở Tây Nam Bộ có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm của vòng này không.:D
Updated: Như vậy là vòng PV cam go đã xong. Ubers đã cùng nhau trải qua một trận chiến cam go, nhưng trên hết tinh thần chia sẻ tương trợ đáng được nêu cao. Chúc Ubers sẽ đạt được những gì mình mong muốn.

1. Vì tình trạng spam bài quá nhiều, nên để giúp các bạn sau này muốn tìm kiếm kinh nghiệm vòng PV mình đã tổng hợp hầu hết các kinh nghiệm PV vị trí QHKH trong tất cả các page của topic này. Vì khá nhiều nên mình không thể trình bày lại được, chỉ những câu hỏi mình tô đậm lên. Hi vọng sẽ giúp được các bạn trong những kỳ PV khác của Vietinbank. http://www.mediafire.com/view/?kk1m1j35uc26f9x.
2. Ngoài ra, rất cảm ơn các bạn đã thanks mình từ lúc lập topic. Mặc dù hơi tiếc là lúc lên 60 thanks mới được áp dụng chế độ cộng tín dụng :D.
3. Diễn đàn mình có nút thanks đó nha :D. Hi vọng văn hóa thanks sẽ ngày càng phát triển trong diễn đàn để tạo động lực cho các bạn cùng chia
sẻ.

[Updated 2]: Mấy hôm rảnh rỗi nên mình tổng hợp lại câu hỏi PV vị trí Giao dịch viên trong topic này. Mấy bạn bên BIDV cũng sắp vào cuộc, hi vọng tiếp sức được 1 ít cho các bạn.http://www.mediafire.com/view/?o77pfc242oo16io

Đính kèm

• Cau hoi PV VietinBank T8-2012 (TD+KT).rar
    63.7 KB · Xem: 4,041
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
chiều ngày hwa đi phỏng vấn đến hài,vào cái k fai giới thiệu, chém vài câu rồi bốc câu hỏi:theo bạn ngân hàng có phải giữ những kh trung thành k, vì sao" chẹp, trả lời 1 lúc, rồi zời ơi đất hỡi chủ đề đã chuyển sang văn hóa của các nước, mý hay của nhật.rồi vì sao từ hn lại chuyển về chi nhánh,... có 3 người mà có mỗi 1 ng hỏi, 2 ng kia ngồi im nghe mới sợ chứ. trog khi chém thì vẫn bt, trôi chảy, trả lời cũng được, tiếc là giám khảo chẳng tó mấy thái độ để bít passed chua,cứ thấy mông lung làm sao, chả bít thế nào, tự bản thân thấy tự tin, nhưng wan trog là kq. và t cá chắc rằng người nào mà đang đọc ngầm nghiễn những dòng tâm sự này thì chắc hẳn bạn cũng đang cùng tâm trạng nhu t đấy ^^. chia sẻ cảm xúc nào !
me too, tớ ko khác gì bạn, cũng chỉ có một ng hỏi, 2 ng kia ngồi im re. tớ thì cứ ngồi nói, còn họ có vẻ ko tập trung nghe lắm, tớ nghĩ chắc họ ko hào hứng với mình nên mới tỏ thái độ như thế :(

mình thấy vietinbank có chính sách mỗi bộ hồ sơ ứng tuyển thu 100.000 là bất hợp lý
đã tổ chức thi tuyển thì phải bỏ chi phí chứ. kiểu này giống kinh doanh quá
càng ngày thấy môi trường ngân hàng càng chán
đâu nhất thiết phải cứ vào ngân hàng mới thành công chứ
với mục tiêu phấn đấu thì ko nên vào ngân hàng để mà ăn không ngồi rồi chờ khách hàng đến

mình vừa pv 8h15 sáng nay về...mình thi CN BÌnh xuyên -VP
nói chung mấy anh chị pv thoải mái, nói chuyện thân thiện cởi mở
nhưng câu hỏi thì khó quá
mình dính mấy câu về DAĐT như thẩm định dự án đầu tư, thế nào là dự án đầu tư khả thi, chọn đc 1 dự án khả thi rồi có nên xem xét các PA/DA khác không, khi đánh giá hiệu quả dự án nên chú trọng vào chỉ tiêu nào ....
mà mình trả lời đến đâu thì mấy anh chị cũng hỏi luôn....nói chung là hỏi nhiều :D
các bạn ca sau thi tốt nhá

mình thấy vietinbank có chính sách mỗi bộ hồ sơ ứng tuyển thu 100.000 là bất hợp lý
với mục tiêu phấn đấu thì ko nên vào ngân hàng để mà ăn không ngồi rồi chờ khách hàng đến
kể cả lúc mình chưa đi làm mình cũng k "dám" có suy nghĩ như bạn đâu
bạn cứ thử làm NH xem có phải ăn không rồi ngồi chờ khách đến không :))
chắc bạn không làm được banker đâu :))

me too, tớ ko khác gì bạn, cũng chỉ có một ng hỏi, 2 ng kia ngồi im re. tớ thì cứ ngồi nói, còn họ có vẻ ko tập trung nghe lắm, tớ nghĩ chắc họ ko hào hứng với mình nên mới tỏ thái độ như thế :(

hj, thja b thi chi nhanh nao.2ng con lai cua to ngoi im re, k fai ho k tap trug, ma la ho ngoi nghe nhu co cjac ho k bit hoi m cai j ca? hoac la do fan cog la chi de 1ng hoi thoi, da so 1 ban co 3 ng. thi da co 1ng tre tuoi la ng ra goi ung' viên thôi,còn lại 2 người

hj, thja b thi chi nhanh nao.2ng con lai cua to ngoi im re, k fai ho k tap trug, ma la ho ngoi nghe nhu co cjac ho k bit hoi m cai j ca? hoac la do fan cog la chi de 1ng hoi thoi, da so 1 ban co 3 ng. thi da co 1ng tre tuoi la ng ra goi ung' viên thôi,còn lại 2 người
bàn tớ có 4 ng cơ, 1 ng ra gọi ứng viên, còn 3 ng kia ngồi phỏng vấn, nhưng có mỗi một ng hỏi thôi. Vừa ngồi xuống cái, họ đọc bản thông tin ứng viên rồi hỏi luôn những câu linh tinh, chả cần phải giới thiệu bản thân gì cả :)). tớ thi chi nhánh hải dương, còn bạn?

báo cáo các bác là e đã đi pv về. E thăng nhanh quá, chả kịp cảm nhận j. Nchung là ngay khi vừa vào các chị đã vừa cười toe toét, vừa mải miết ghi nhận xét...bạn phỏng vấn trứoc em :)). Thế là e cũng ngồi cười toe tóet. Vừa đưa cái phiếu thông tin thì các chị hỏi lun "ô, e làm chỗ nè rùi ah, chỗ kia rùi ah...thế e bốc câu hỏi đi". Câu hỏi của mềnh là: "Phân biệt cơ sở dồn tích và cơ sở tiền mặt. AD trong NHTM ntn? Ví dụ". Trả lời xong thì hỏi thêm vài câu: Tsao vào Vietin, lương thấp lắm có chịu hok, đi xa/ hok đc làm ở CN đăng ký có được k, GDV là làm những j, biết j về Vietinbank. Hết, lại cười phớ lớ, đi về.

Hok bít kq thía nào nữa, nhưng túm lại, lúc pv tinh thần thoải mái, thái độ các chị thân thiện, và cứ giữ nguyên cảm xúc "phấn khởi" í đi về nhà :D. Anw, đã kết thúc 1 mùa thi. Nhẹ nhõm!

sao bạn biết vào ngân hàng ngồi không chờ khách hàng? Bạn nói mà không đưa ra chứng cứ gì cả thì không nên.Đây là
topic dành cho các bạn chia sẻ các câu hỏi, bạn vào đây nói những câu đó làm gì?

Mình lại ko nghĩ như bạn, mình thấy quy trình tuyển dụng của Vietin rất rõ ràng và minh bạch từ đầu đến cuối, các tiêu chí tuyển dụng đều rất rõ ràng các b có thể tìm thông tin trên mạng những năm trước. Lý do ko công bố điểm chính là vì ko muốn gây hoang mang cho thí sinh thôi. Thu 100k nhưng khi đi thi các thí sinh được đón tiếp chu đáo nhiệt tình, mình ko tiếc khoản 100k bỏ ra vì mình thấy m còn thu về được nhiều hơn 100k rất nhiều

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,654
Thành viên mới nhất
kyzsvaass968020
Back
Bên trên