[ Tình huống - Chuyện nghề nghiệp] Các bạn sẽ giải quyết vấn đề như thế nào?

hì hì. bố mẹ nuôi 25 năm hết 273 triệu. ok thanh toán luôn. Cô ấy là vợ con nhưng vẫn là con của bố mẹ. bh con nuôi cô ấy nửa đời còn lại tầm 50 năm đi. nửa này đau ốm nhiều hơn, chi tiêu lớn hơn, lạm phát đang ngày càng tăng, tầm 100k 1 ngày *365*50 :))
ông bà phát hoảng phải cho cưới ngay ấy chứ =))

hì hì. bố mẹ nuôi 25 năm hết 273 triệu. ok thanh toán luôn. Cô ấy là vợ con nhưng vẫn là con của bố mẹ. bh con nuôi cô ấy nửa đời còn lại tầm 50 năm đi. nửa này đau ốm nhiều hơn, chi tiêu lớn hơn, lạm phát đang ngày càng tăng, tầm 100k 1 ngày *365*50 :))
ông bà phát hoảng phải cho cưới ngay ấy chứ =))
Thế này mới gọi là trả lời chứ =)) Like :))
Giống y như cách thầy dạy XHH nói =))

Chọn C luôn không phải nghĩ, lo gì :))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tớ thì nghĩ là nên nói thế này : Cha mẹ nuôi con bằng trời bằng bể, bao nhiêu tiền cho sánh được công lao? Cháu iu em Huyền hai bác cũng biết, nay các bác gả em Huyền cho cháu không những các bác có con gái mà còn có thêm con trai nữa ( là cháu đây!!!) theo chuyên môn của cháu thì khoản đầu tư của các bác đã sinh lời gấp đôi, trẻ cậy cha, già cậy con, nay hai bác sinh một được hai con để cậy nhờ lúc về già có phải đã là viên mãn không ạ? Không những thế, hai chúng con sẽ sinh con đàn cháu đống cho bố mẹ, để bố mẹ phúc lộc đầy nhà;)) -> thế nào các tình iu, iu luôn chưa?:))

chưa gì bà mẹ đã gọi mẹ con ngọt thế này, cô gái lại không có phản ứng gì. Đảm bảo là bố mẹ thử thách thôi. :)), trả lời nhẹ nhàng là qua ý mà. :))

nếu là mình mình sẽ dùng kĩ năng nghề nghiệp vầ cách ứng xử trong cuộc sống để thuyết phục 2 bác, có thể đó chỉ là 1 bài kiểm tra con rể t[ng lai thì sao, vì ngay buổi gặp mặt đầu tiên đẫ đặt vấn đề kết tóc xe duyên với con gái nhà người tà có hơi thất ễ không nhỉ. hihi

---------- Post added 24-11-2011 at 11:34 AM ----------

hihi mình thích câu trả ời nay nha. cũng rất hợp lí, nói 1 lúc về chuyên ngành của mình xong bố mạ vợ tương lai nghe xong choáng váng đầu óc, chắc cũng gật đầu thôi.hé hé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên