[ Tình huống - Chuyện nghề nghiệp] Các bạn sẽ giải quyết vấn đề như thế nào?

Thứ nhất: Đây là lấy vợ, tìm bạn đời, chứ đâu phải vay mượn mà trả dần hả bạn:D

Thứ hai
: vấn đề ở đây là nếu bạn rơi vào TH đó thì tại thời điểm đó bạn xử lí như thế nào cho tất cả cùng hài lòng, chứ còn việc nếu đã lấy được cô vợ đó rồi, trở thành con cái trong nhà thì thiếu gì cách " báo đáp" nhạc phụ, nhạc mẫu :).
Đấu tiên, bố mẹ vợ rất thẳng thắn mà thách cưới, để giải quyết tình huống này cần giải đáp yêu cầu thỏa đáng và việc báo đáp không nằm trong tình huống này
Kế tiếp là việc đặt điều kiện lại chỉ là bản chất vấn đề sẽ giải quyết theo hướng đó, điều cần thiết là khéo léo trong giao tiếp.
tóm lại, mấu chốt là mẹ vợ đặt ĐK thách cưới với cách tính theo ngày nên ta cũng dể đưa ra cách giải quyết mà bố mẹ vợ sẽ chấp nhận. ví dụ như là cách của bạn "tamub".:|:).

Thứ nhất: Đây là lấy vợ, tìm bạn đời, chứ đâu phải vay mượn mà trả dần hả bạn:D

Thứ hai
: vấn đề ở đây là nếu bạn rơi vào TH đó thì tại thời điểm đó bạn xử lí như thế nào cho tất cả cùng hài lòng, chứ còn việc nếu đã lấy được cô vợ đó rồi, trở thành con cái trong nhà thì thiếu gì cách " báo đáp" nhạc phụ, nhạc mẫu :).
Đấu tiên, bố mẹ vợ rất thẳng thắn mà thách cưới, để giải quyết tình huống này cần giải đáp yêu cầu thỏa đáng và việc báo đáp không nằm trong tình huống này
Kế tiếp là việc đặt điều kiện lại chỉ là bản chất vấn đề sẽ giải quyết theo hướng đó, điều cần thiết là khéo léo trong giao tiếp.
tóm lại, mấu chốt là mẹ vợ đặt ĐK thách cưới với cách tính theo ngày nên ta cũng dể đưa ra cách giải quyết mà bố mẹ vợ sẽ chấp nhận. ví dụ như là cách của bạn "tamub".:|:).

Theo bạn thì cách của mình có được chấp nhận k???

Trời! Dù có là bài toán nhưng đây liên quan nhiều đến vấn đề tình cảm, đạo lý mà, gả con gái mà như là bán con ý !!!

cái này cũng hơi khó ,phải dùng đến phạm trù đạo đưc để xử lý chứ thẳng thừng tay bo ra thì chết ,không có vợ mà cưới =))
- bố mẹ mà thẳng thừng ra giá vậy thì trong câu nói vừa là đùa vừa là vui ,trả lời như các bạn trên thì bị đuổi cổ về là chắc ,trừ khi bố mẹ bạn gái bảo : tôi nuôi nó hết bằng này tiền anh trả đủ thì cưới nói về ,lúc đó thì tay bo luôn là nếu các bác nói thể thì cháu thực sự có bằng này tiền để cứoi vợ ,cháu rất yêu cô ấy nhưng không thể chấp nhận đk như vậy.
- Cùn ra =)) cháu vay ngân hàng lấy xiền cưới vợ roài về bắt vợ làm trả =)) + lấy rùi thì cắt đứt mọi quan hệ =)) mua bán xong là xong ;))
- với 1 ngân hàng viên ( mình sau cũng ra làm ngân hàng ) : em nói thế này xem có được không : dạ công sức nuôi dạy cô ấy của các bác thật là trời bể ,đâu có đem số tiền kia ra để so sánh được .Mối đứa trẻ sinh ra được cha mẹ sinh ra thì mỗi bố mẹ đều dành đó bao nhiêu tâm sức ,tình cảm sực yêu thương .Cháu và cô ấy cũng muốn xin phép 2 bác được phép được đi lại với nhau để tìm hiểu tiến tới hôn nhân .sinh cho 2 bác những đứa cháu kháu khỉnh và bụ bậm ,số tiền 273 tr với 1 ngân hàng viên như chúng cháu quả là một con số không nhỏ vì nó giúp cho ngân hàng sinh lời .............. ( bác ấy là nhân viên ngân hàng cứ chém chuyên ngành ra thì nhạc phụ nhạc mẫu tương lai cứ tròn xoe mắt :)) ) .dừng lời đưa mắt nhìn 2 bác thăm dò thái độ và luôn mỉm cười và biểu lộ thành tâm thành ý muốn cưới con gái 2 bác ấy :D

Làm gì có ch đó, chắc ông bà đó đang thử thằng rể thôi,chứ nuôi con đâu phải là đầu tư ( như làm trang trại:)) ). Quyết tâm lấy là lấy,bằng giá nào cũng phải lấy. Tiền nong ko quan trọng( quan trọng là bn tiền:))
Kí giấy nhận nợ rồi trả dần,trả góp ;))

Làm gì có ch đó, chắc ông bà đó đang thử thằng rể thôi,chứ nuôi con đâu phải là đầu tư ( như làm trang trại:)) ). Quyết tâm lấy là lấy,bằng giá nào cũng phải lấy. Tiền nong ko quan trọng( quan trọng là bn tiền:))
Kí giấy nhận nợ rồi trả dần,trả góp ;))
=)) làm cái sổ tiết kiệm giả là đủ chứ mấy =)) sao mà phải trả góp ,sau đi bóc lịch của vợ vào thăm nuôi @@

=)) làm cái sổ tiết kiệm giả là đủ chứ mấy =)) sao mà phải trả góp ,sau đi bóc lịch của vợ vào thăm nuôi @@

ko nhất thiết phải thế. Nếu thế thì mình tính ngược lại: Bố mẹ nuôi 25 năm,còn lại sẽ là mình nuôi. Cứ tạm tính thì ít ra cũng hơn 25 năm nữa. Hồi trước còn bé nên ăn ít,tiêu ít; giờ lớn rồi tạm tính giá gấp đôi:))

anh lấy roài anh phải nuôi =)) tính với chúng tôi làm gì @@
cứ phải mềm mỏng :))

HAHA,a ơi k phải sợ,trước tiên cứ cười đã
b2:nắm tay ng yêu bảo con yêu cô ấy,con sẽ làm mọi việc vì cô ấy,con chấp nhận nuôi cô ấy cả đời
b3:bố mẹ nuôi cô ấy 25 năm thì con sẽ nuôi cô ấy 50 năm thậm chí 100 năm,nuôi đến khi nào con chết thì thôi
b4:con cảm ơn công sức nuôi lớn của bố mẹ,bố mẹ đã vất vả 25 năm rồi vậy hãy đẻ con đỡ đần,thay bố mẹ chăm sóc cô ấy suốt nửa đời còn lại
b5:thế thôi
mong là mấy ng họ hiểu,còn k hiểu thì a bắt cóc cô ấy lun chả cần xin phép gì hết,hjhj

mua đứt bán đoạn chứ sao nữa. cưới xong không cho về gặp bố mẹ xem có đem gấp đôi đến trả không ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,546
Thành viên mới nhất
Kubetlegalcom
Back
Bên trên