[ Tình huống - Chuyện nghề nghiệp] Các bạn sẽ giải quyết vấn đề như thế nào?

Hi, là thế này! Vợ thì phải cưới ( vì đáng yêu quá mà) cho nên phải chi thôi. Tuy nhiên, bố mẹ vợ thẳng thắn nên mình củng không ái ngại mà đặc điều kiện lại. Anh Trần thanh sẽ chi đúng số tiền thách cưới đó nhưng sẽ trả trong vòng 25 năm ( có thể trả theo ngày mà mẹ vợ đã tính hoặc tháng cho đến khi đủ 25 năm). Để bù vào khoảng chi đó anh sẽ gửi vào ngân hàng một khoảng tiền A sao cho : A*lãi suất (phần thu được)- A*tỉ lệ lạm phát(phần mất đi) = 30.000đ .như vậy sau 25 năm, xét về giá trị khoảng tiền vẩn đảm bảo không mất giá do lạm phát mà còn được vợ. hjhj. không những vậy mà còn lời nhiều, vì 30000 25 năm trước có giá trị hơn 25 năm sau nhiều. hjhj.:) tên nhân vật gần giống tên mình, không biết sau này có bị như vậy không nửa! @-)

Câu trả lời rất hay và thể hiện đúng chất người làm việc liên quan đến...tiền. Bố mẹ đã tính thía khác nào như bán con, thì ta cũng chẳng tội j mà ko đáp thẳng tay...:D
Tuy nhiên, mình cũng là phận nữ nhi, và hoàn toàn ko mong muốn sẽ rơi vào tính huống như cô gái kia.:)))
Nhưng mình cũng hỏi 1 chút, làm thế nào để tính chắc chắn đc số tiền A đó khi mà lãi suất và lạm phát hoàn toàn có thể thay đổi trong suốt 15 năm????

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên