Review Thi vào Vietcombank

Hi mọi người, mình mới nộp hồ sơ thi Vietcombank đợt này vị trí kế toán. Mình ko học chuyên ngành kế toán nhưng may sao hồ sơ vẫn được nhận. Mình có tìm đề thi của Vietcombank để ôn thì đều thấy ghi là: "Đề thi QHKH và kế toán của Vietcombank". Như vậy là QHKH (tín dụng) và kế toán là thi chung đề nghiệp vụ à mọi người? Mình thấy trên các trang tuyển dụng của Vietcombank đều lấy tiêu chuẩn chung cho tất cả các vị trí nghiệp vụ (kế toán, khách hàng, giao dịch viên). Vậy có phải tất cả vị trí này của Vietcombank đều thi đề chung ko?

Ai đã thi ở Vietcombank hoặc biết thông tin gì chia sẻ cho mình với nhé. Cảm ơn nhiều.

bạn đã nộp thử hồ sơ chưa?Mình đến chi nhánh hỏi trc xem họ có nhận ko thì ngta bảo chỉ cần tháng 6 có giấy chứng nhận tốt nghiệp là được. Người ta có nhận hồ sơ. Chưa có kết quả nên không biết có qua vòng hồ sơ không nữa :(
Mình tính nộp ở Kon Tum á bạn. Mình đang hoàn thành hồ sơ nhưng thiếu giấy chứng nhận tốt nghiệp. Hạn cuối là 10/6 mà mình giữa tháng 6 mới có giấy . Chắc mình vẫn nộp.Hy vọng không bị out

Minh hoi that. co ai vao dc vcb ma k co nguoi quen k. minh dang phan van k biet co nen nop ho so hay k. vi minh thay k ai vao ma k quen biet

Minh hoi that. co ai vao dc vcb ma k co nguoi quen k. minh dang phan van k biet co nen nop ho so hay k. vi minh thay k ai vao ma k quen biet
mình hỏi bà chị làm ở hội sở thì bà ý bảo bà ý tự thi.hi.còn đâu thì chịu. Nhưng nghe có vẻ ở các TP lớn thì ko tiêu cực hoặc là ít tiêu cực hơn :)

mình hỏi bà chị làm ở hội sở thì bà ý bảo bà ý tự thi.hi.còn đâu thì chịu. Nhưng nghe có vẻ ở các TP lớn thì ko tiêu cực hoặc là ít tiêu cực hơn :)
theo mình biết thi VCB giờ muốn dùng quan hệ hay tiền tệ thì cũng phải qua được test thì mới dùng được,vì đề là HO ra, HO đưa người từ HN vào gác thi,HO chấm, và cách thức thi cũng rọc phách ráp phách y như thi ĐH nên gian lận hơi khó ah,sau đó HO gửi danh sách những người được pv về CN,nên cứ bình tĩnh mà thi,nhưng đề nhìn khó quá đau cả đầu

Chỉnh sửa lần cuối:
Uhm đúng rồi đấy, đứa bạn mình đỗ đợt đầu năm nó cũng có nhờ sự giúp đỡ từ người nhà, nhưng chỉ là vòng phỏng vấn thôi, còn test thì là nó tự lực.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,641
Thành viên mới nhất
skegssmerch
Back
Bên trên