Thi tuyển VCB Tây Nam Bộ

Thi tuyển VCB Tây Nam Bộ 23-9 - 2012 (Có đề thi)

Tình hình là vừa thi VCB xong. Nên mình lập ra chủ đề này để cùng nhau thảo luận. :)

- - - Updated - - -

Bức xúc quá. Giám thị chỉ bài cho thí sinh. uất ức. hjc.
Tình hình là vừa thi VCB xong. Nên mình lập ra chủ đề này để cùng nhau thảo luận. :)

Đính kèm

87 KB · Xem: 1,104
    85.4 KB · Xem: 1,407
    86.7 KB · Xem: 1,169
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Đề thi anh văn vừa up. còn nữa mà chụp ko kịp vì tới giờ nọp bài oy. Bạn nào giỏi anh văn giải dùm hé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình nhớ hơi hơi thôi nhé! vài câu hỏi: nguồn vốn chủ sở hữu của ngân hàng thương mại dùng để làm gì, khoản mục nào sau đây không thuộc tài sản có của ngân hàng(cho vay, tiền gửi ngân hàng khác,đầu tư chứng khoán...), khi phát hiện tiền giả bạn phải làm gì theo quy định, các công ty chuyển tiền nhanh thế giới(moneygram,wester union...), khách hàng đổi tiền cũ;rách còn 1/3 (hình như số seri) thì ngân hàng làm gì, việc áp dụng chính sách tỷ giá cố định ảnh hưởng đến (cung tiền giảm hay tăng gì ấy), xem thẩm định giá theo chi phí;thu nhập;giá thị trường

mỗi tháng vào ngày 01/01 bạn gửi 10 triệu vào ngân hàng, lãi suất 10%/năm, hỏi thu nhập của bạn vào ngày 31 của năm thứ 10 số tiền thu được bao nhiêu?
ngân hàng có 10.000 nhân viên có thâm niên trung bình 10 năm, độ lệch chuẩn 1, hỏi có ngân hàng có bao nhiêu nhân viên có thâm niên từ 8 - 12 năm?
dự đoán thị trường việt nam phát triển nhanh là 70%, phát triển bình thường là 30%.VCB trả cổ tức trong thời gian phát triển nhanh như sau: 80% trả 3.000; 20% trả 2.000. VCB trả cổ tức trong thời gian phát triển bình thường như sau:(ko nhớ).Hỏi cuối năm ngân hàng trả 3.000 thì chiếm?%(hình như là vậy thì fải)khìkhì

- - - Updated - - -

mình nhớ có nhiêu thôi mấy bạn thông củm dùm nhé!bạn nào nhớ bổ sung thêm vào

hj Bạn nhớ hay quá. Mình thi ở chi nhánh Trà Vinh. bạn thi ở chi nhánh nào vậy thuyhienvl? chắc Vĩnh Long quá đúng ko

Ôi tín dụng, ngân hàng chính sách cũng đang tuyển, hy vọng có chút gì đó đàng hoàng tử tế, đừng tiêu cực, để các tài năng có dịp thể hiện!

- - - Updated - - -

mình nhớ hơi hơi thôi nhé! vài câu hỏi: nguồn vốn chủ sở hữu của ngân hàng thương mại dùng để làm gì, khoản mục nào sau đây không thuộc tài sản có của ngân hàng(cho vay, tiền gửi ngân hàng khác,đầu tư chứng khoán...), khi phát hiện tiền giả bạn phải làm gì theo quy định, các công ty chuyển tiền nhanh thế giới(moneygram,wester union...), khách hàng đổi tiền cũ;rách còn 1/3 (hình như số seri) thì ngân hàng làm gì, việc áp dụng chính sách tỷ giá cố định ảnh hưởng đến (cung tiền giảm hay tăng gì ấy), xem thẩm định giá theo chi phí;thu nhập;giá thị trường

He he, cái này thì mình biết vì mình đang thử việc ở 1 bank, nhưng mình nghĩ, ai chưa từng công tác trong ngân hàng chắc khó lòng mà trả lời được hết mấy câu kế toán này đâu!

AV ko khó, nhưng mình ỷ y, vì khúc đầu làm dễ quá nên cứ tà tà, ai è khúc sau toàn AV chuyên ngành nên đọc hok kịp, quất đại lun :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,493
Thành viên mới nhất
Keonhacaibike1
Back
Bên trên