Thi tuyển vào vị trí Chuyên viên Thẩm định

Hầu như ở mỗi Ngân hàng đều có công ty định giá TSBĐ riêng. Ở Sacombank nó có công ty định giá, tên là gì mình cũng quên mất rồi?!

Hehe, chúng ta đang nói chung về Chuên viên Thẩm định. không nói riêng MB, hay Sacombank nhé bạn McKyung

Mình nghĩ bộ phận QHKH tìm khách và đem hồ sơ về, phần thẩm định tài sản đảm bảo hay thẩm định tài chính của doanh nghiệp thì Chuyên viên thẩm định định định giá. còn cho vay hay không thì không liên quan đến bộ phận Chuyên viên Thẩm định giá
=)))) phát biểu hàm hồ =))))
Thế này cho dễ hiểu nhé:
+Định giá chỉ cho 1 giá trị ts để căn cứ vào đó làm hồ sơ ( bước này trước thẩm định )
+ QHKH làm hồ sơ, chịu trách nhiệm chính về nguồn thu, mục đích vay
+ Thẩm định: chịu trách nhiệm chính về nguồn thu và tài sản
+ HTTD chịu trách nhiệm chính về pháp lý và tài sản.
nếu khoản vay thuộc hạn mức của chi nhánh thì không phải tới cấp trên quyết định! Mà chỉ cần là giám đốc chi nhánh quyết định thôi!
bạn có hiểu là mô hình thẩm định tập trung đang hướng tới ko ^^
Nói chung là tùy ngân hàng, căn cứ vào hạn mức phê duyệt để biết là CN duyệt hay HO duyệt vay.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ý bạn ở đây là chuyên viên thẩm định tài sản đảm bảo( chuyên viên định giá tài sản đảm bảo) hay là chuyên viên thẩm định phê duyệt tín dụng (CO)

Ở đây nói về Thẩm định giá nó chỉ có thẩm định tài sản bảo đảm nhé, tức là khi có hồ sơ vay vốn mà có tài sản bảo đảm thì người Thẩm định giá sẽ nhận hs tài sản và đi xuống hiện trường để thẩm định, kết quả chuyển sang bộ phận khác. Ngày nào cũng thế, nếu ko có hs để thẩm định tài sản bảo đảm thì ngồi chơi thôi.

Mình muốn hỏi giống như bạn trên:
THẩm định trong ngân hàng có những vị trí ntn?:ví dụ như thẩm định giá, thẩm định tài sản gì gì ấy :)
Điều kiện để có thể đăng ký thi tuyển theo các bạn? ví dụ như cần kinh nghiệm ngân hàng k? v..v.
Mình chưa có kinh nghiệm ngân hàng nhưng mục tiêu là thẩm định vậy cần phải thi vào làm vị trí CV QH KH k?
Xin cảm ơn các bạn

Có a/c nào làm việc ở hd sG ko ạ, em chuẩn bị pv vị trí thẩm định ở đây mà ko biết nên ôn gì ? hjc

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back
Bên trên