Review Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài gòn - SCB

các bạn nghĩ j và trả lời như thế nào nếu khi b mới vào phỏng vấn đã bị mọi ng cố tình chê bai tơi tả và nói ngoại hình của b k làm đc GDV? ai có ý kiến giải đáp cho mình với :((
Cái này là bài tập tình huống hay thiệt vậy bạn? ko tuyển thì thui sao mà dìm hàng người ta dữ vậy?

Cái này là bài tập tình huống hay thiệt vậy bạn? ko tuyển thì thui sao mà dìm hàng người ta dữ vậy?
thật đó b ơi, mình cũng bị chê tơi tả vs ngta nói gay gắt kinh lắm ý. mặc dù mặt mũi mình thì đâu đến nỗi xấu xí ( avt là hình mình ) mình cũng cao tầm m54 vậy mà ngta chê kinh khủng lun.ngta k nói những câu xúc phạm đâu nhưng mà nói nhiều câu về ngẫm lại thấy " đau " lúc ý mình mất bình tĩnh qá rối lên hix bây h mình lại chuẩn bị đi pv chỗ khác mà câu hỏi này mình vẫn chưa tìm ra câu trả lời thỏa đáng. mọi ng có biết thì trả lời giúp mình vs huhu

Mình nghĩ mỗi người có quan điểm khác nhau. Có thể cứ phỏng vấn bình thường rồi cho rớt cũng được chứ đâu nhất thiết phải thế. Có thể ý họ là bạn hợp với vị trí khác. hơn. Mình cũng đi PV, mình nghĩ mình cũng không đậu. Hôm mình đi PV cũng có bạn vào trước, khi ra bạn ấy rất buồn vì bị chê giọng nói.
cái này là mình, chính mình bị chê đó b :(( lúc chê xong ngta còn làm mặt nghiêm nghị làm mfinh càng mất bình tĩnh hiuhiu, mình cũng đâu có xấu xí đến mức mà ngta bảo chị nghĩ e k phù hợp vs gdv e nên làm vị trí khác thì hơn T.T mà trong khi đó mình đã cố gắng để thi qa để vào pv vậy mà....chán lun ế

thật đó b ơi, mình cũng bị chê tơi tả vs ngta nói gay gắt kinh lắm ý. mặc dù mặt mũi mình thì đâu đến nỗi xấu xí ( avt là hình mình ) mình cũng cao tầm m54 vậy mà ngta chê kinh khủng lun.ngta k nói những câu xúc phạm đâu nhưng mà nói nhiều câu về ngẫm lại thấy " đau " lúc ý mình mất bình tĩnh qá rối lên hix bây h mình lại chuẩn bị đi pv chỗ khác mà câu hỏi này mình vẫn chưa tìm ra câu trả lời thỏa đáng. mọi ng có biết thì trả lời giúp mình vs huhu
Ôi thật là,...sao mà quá đáng vậy!

bạn ơi bạn thi gdv chi nhánh nào vậy?

b ơi nếu là mình thì b trả lời sao cho khéo vậy.. giúp mình đc k?
Theo kinh nghiệm đi làm và phỏng vấn của chị ở nhiều chỗ, em không cần quan tâm và suy nghĩ để trả lời câu hỏi này, vì không có chỗ nào hỏi những câu như thế này đâu. Dù làm bộ phận nào đi chăng nữa, cũng phải tôn trọng người khác dù biết người đó đang cần mình, như vậy mới gọi là chuyên nghiệp chứ. Nếu xác định người đó không hợp để PV thì có thể loại hồ sơ được mà. Còn nếu gọi là lỡ chấp nhận cho họ vào PV thì cứ PV, lắng nghe họ, rồi quyết định nhận hay không vẫn là quyền của ngân hàng mà.
Mình còn nhiều cơ hội mà, em cố gắng nhé, đừng vì những câu nói vô nghĩa mà ảnh hưởng đến những lần PV sau này.

b ơi nếu là mình thì b trả lời sao cho khéo vậy.. giúp mình đc k?
Mình thấy chị yuki.pn nói đúng đấy, chắc ko chỗ nào hỏi những câu như vậy nữa đâu, mà mình nhìn hình avata của bạn rồi, bạn cũng xinh xắn lắm mà, mình nói thật đấy, nên bạn cứ tự tin PV những lần sau nha

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,684
Thành viên mới nhất
lijpemerch
Back
Bên trên