Review Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài gòn - SCB

ai có kinh nghiệm thi tuyển vào ngân hàng chỉ mình với,lần đầu thi tuyển nên mình hơi lo :(

ai có kinh nghiệm thi tuyển vào ngân hàng chỉ mình với,lần đầu thi tuyển nên mình hơi lo :(
mình mới đậu vào scb, sau khi làm bài test 80 câu bằng tiếng anh về chuyên ngành và IQ, có cả 10 câu tiếng việt về nghiệp vụ chung của ngân hàng.
vòng phỏng vấn thì tầm 4-5 người, hỏi về kinh nghiệm làm việc, cách xử lý tình huống trong công việc hiện tại, rồi ngta đặt ra 1 tình huống mới để bạn giải quyết, có thể sẽ hỏi cả về đồ án tốt nghiệp hoặc đồ án môn học (và do giáo viên nào hướng dẫn nữa) có liên quan đến vị trí bạn dự tuyển :D

mình mới đậu vào scb, sau khi làm bài test 80 câu bằng tiếng anh về chuyên ngành và IQ, có cả 10 câu tiếng việt về nghiệp vụ chung của ngân hàng.
vòng phỏng vấn thì tầm 4-5 người, hỏi về kinh nghiệm làm việc, cách sử lý tình huống trong công việc hiện tại, rồi ngta đặt ra 1 tình huống mới để bạn giải quyết, có thể sẽ hỏi cả về đồ án tốt nghiệp hoặc đồ án môn học (và do giáo viên nào hướng dẫn nữa) có liên quan đến vị trí bạn dự tuyển :D
ủa bạn ơi. bài test 80 câu về chuyên ngành và iq là làm bằng tiếng anh hả bạn? O.O

ủa bạn ơi. bài test 80 câu về chuyên ngành và iq là làm bằng tiếng anh hả bạn? O.O

à 80 câu có 60 câu chuyên ngành 10 câu IQ và 10 câu về ngân hàng, chỉ có 60 câu chuyên ngành là tiếng anh, làm trắc nghiệm hết, mình dự tuyển bên kỹ thuật thì đề test nó vậy, ko rõ mấy vị trí khác thì sao nữa, nhưng mà ngta có email thông báo khi mời đi test mà.

à 80 câu có 60 câu chuyên ngành 10 câu IQ và 10 câu về ngân hàng, chỉ có 60 câu chuyên ngành là tiếng anh, làm trắc nghiệm hết, mình dự tuyển bên kỹ thuật thì đề test nó vậy, ko rõ mấy vị trí khác thì sao nữa, nhưng mà ngta có email thông báo khi mời đi test mà.
à. cám ơn bạn nha ^_^ mình mới nộp hồ sơ đây thôi, chưa có mail gì cả. thấy bạn nói test bằng tiếng anh hết thấy hãi quá nên hỏi thử xem sao :D

à. cám ơn bạn nha ^_^ mình mới nộp hồ sơ đây thôi, chưa có mail gì cả. thấy bạn nói test bằng tiếng anh hết thấy hãi quá nên hỏi thử xem sao :D
test trên máy tính thui mà, cần kỹ năng đọc hiểu, với lại nộp hồ sơ thì nên nộp càng sớm càng tốt chứ ko ngta tuyển đủ rồi sẽ ko gọi nữa đâu :3

Mọi người ơi cho mình hỏi, Vị trí hỗ trợ alco có phải chạy chỉ tiêu không. Lương thưởng như thế nào. Mình mới đậu vị trí này. Cám ơn mọi người nhiều lắm.

Bắt tay cái nè. Mình cũng vừa nhận dc báo đậu hỗ trợ alco nè bạn quỳnh. Mà còn nhiềucái mơ hồ chưa bik quá :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,566
Thành viên mới nhất
nganhuynh130806
Back
Bên trên