Thi tuyển và phỏng vấn vào ngân hàng Eximbank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tình hình là mình thi ngày 14/08 và phỏng vấn ngày 06/09 và hôm nay CN Hòa Bình (nơi mình nộp hồ sơ)gọi cho mình và kêu thứ 2 tuần sau lên phỏng vấn tiếp, vậy là sao vậy bạn. Có nghe trường hợp không đủ tiêu chuẩn CN này thì CN khác gọi còn đây là 1 chi nhánh, có bạn nào hôm nay được gọi nữa không vậy

Exim thì khoảng 3 tuần là có kq thi viết,còn pv cũng cỡ 3 tuần :D Mình đang ở tuần thứ 2 của việc chờ kết quả pv :) Có gì sẽ update sớm cho các bạn.

Vậy hả bạn, mình rì viu hôm mình thi cho các bạn sau biết nhé:
Nói chung thi cũng đông lắm khoảng tầm >70 người kể cả tín dụng cá nhân lẫn doanh nghiệp. Khi phát đề thì nhiều bạn kêu ơi ới vì sao lại phát đề tín dụng dn, bạn nói là thi cá nhân mà. Giám thị mới hỏi là thế có ghi ngoài bìa hồ sơ là tdcn không? Vậy là nhiều bạn mới phát hiện ra là không ghi vị trí dự tuyển cụ thể nên người ta cứ thế phát đề doanh nghiệp. Quá chuối luôn 8-}

Trước khi thi thì có 1 bác ở giám đốc nhân sự ở hội sở nằm ở Vincom Tp HCM bay vào để tuyển, bác nói rất dài đoạn " các anh chị sẽ được nhận kết quả sau 1 tuần chậm nhất là thứ 2 tuần sau nữa ( hôm mình thi là thứ 7), nếu sau thời gian đó mà không nhận được thì có nghĩa là không đỗ và cũng dựa trên bài thi mình như thế nào để đoán, nếu anh chị nào không gọi di động được thì NH sẽ gọi về nhà, nếu gọi về nhà không được thì sẽ đến tận nơi để đảm bảo, vì thế các anh chị đừng gọi lên HO"[-(

Chắc là EIB nổi tiếng lề mề làm dân tình gọi điện lên hỏi ghê quá nên bác mới nói vậy :)) cơ mà cũng chuẩn bị tinh thần là lâu lắm mới có kq huhu, hồi hộp chờ đợi....

Giữa 2 môn thi có bánh kẹo và nước uống, bánh kẹo rất ngon. Mỗi người ra về mang theo 1 ít nữa. Phải nói mình khoái exim vụ này :)>-

Có ai đã phỏng vấn thì rì viu cho mọi người biết nhé

- - - Updated - - -

Mấy cái vụ thông báo KQ thì anh hok bít, mới pv 1 tuần thì chắc chưa được gọi liền đâu.

Thời buổi này làm td cũng oải lắm, nếu em có thể làm kt được thì cứ làm, mai mốt ko thích thì xin chuyển bộ phận thôi. Tạm thời thì Eximbank đang áp dụng thí điểm mô hình bán hàng SSP giống như của Techcombank chứ chưa áp dụng chính thức nên cũng đang còn dễ thở. Mai mốt mà áp dụng chính thức thì cũng tùm lum chỉ tiêu đó.

Chào anh Thảo!
Anh cho em hỏi trong ngân hàng Exim có bộ phận Chăm sóc khách hàng là làm gì vậy anh. Đó có giống như Chuyên viên quan hệ khách hàng của các ngân hàng như Maritime không ạ. Và nó khác với vị trí nhân viên tín dụng như thế nào anh? Còn vị trí Card thì sao anh? Em cám ơn anh!^_^

Có bác nào được chi nhánh gọi đi thử việc trong đợt thi tuyển ngày 14/08 chưa ạh, hình như có chi nhánh Hoà Bình, 11, Phú Mỹ Hưng thì phải

Thi exim là tự luận đó bạn:
Mình thi vị trí tín dụng ngày 14/8/2012 đề như sau:
1.Những đối tượng nào được mua bán ngoại tệ? Các biện pháp để hạn chế rui ro tỷ gia' cho khách hàng?
2.Thẩm định dự án đầu tư là thẩm định những gì? Thẩm định cái gì là quan trọng nhất? Kể về kinh nghiệm và bài học rút ra từ việc thẩm định 1 dự án đầu tư bạn đã từng tham gia?
3.Rủi ro tín dụng và các biện pháp phòng ngừa rui ro tín dụng?

Còn đề thi AV thì trắc nghiệm ( Cái này thì khó lắm ,toàn từ vựng mới,cỡ trình độ C)

Sau khi thi thì đến ngày 6/9/2012 ,mình đc hẹn đi pv ở Vincom Tower,danh sách pv là 33 người
Ngay 7/9 thì mình đc hẹn đến CN để pv riêng cùng 7 bạn nữa..Hiện đang chờ kết quả :D
hiii, cậu giỏi thật đó! đến bih đã có kq chưa cậu?

- - - Updated - - -

Bất kỳ ngân hàng cũng đều có bộ phận CSKH cả, các công ty lớn cũng vậy.

Bộ phận CSKH là bộ phận chuyên tiếp nhận các ý kiến của KH, hỗ trợ giải đáp các thắc mắc và tư vấn một số vấn đề cơ bản về các sản phẩm. Công việc của CSKH còn bao gồm chăm sóc các khách hàng đang có quan hệ với ngân hàng, vd như thăm hỏi, tặng quà nhân dịp lễ, Tết, sinh nhật, v.v... Mục đích là để KH duy trì quan hệ tại Eximbank và sử dụng thêm các dịch vụ khác tại Eximbank.

Bộ phận Thẻ thì chuyên về phát triển các sản phẩm Thẻ ngân hàng thôi.

Còn bộ phận Quan hệ KH cơ bản là bộ phận Sale của các ngân hàng, tùy mỗi NH mà có phân chia công việc cụ thể. Tại Eximbank thì QHKH thuộc bộ phận tín dụng, tuy nhiên vẫn có nhiệm vụ phát triển song song các sản phẩm khác của Eximbank.

các bạn ơi, có bạn nào nộp hồ sơ vị trí quan hệ khách hàng ở Hà Nội, đợt tuyển từ 21/8 - 31/8/2012 ko? cho mình hỏi là có bạn nào nộp và đc gọi đi thi viết chưa vậy? mình chờ mãi chả thấy gọi gì, huhu, có khi bị loại từ vòng gửi xe rùi cũng nên... :-s

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,609
Thành viên mới nhất
mikestudmerch
Back
Bên trên