HOT Thi tuyển và làm việc trong LienVietPostBank

Chào các anh/chị trên diễn đàn. Chúc các anh/chị một ngày làm việc mới đầy hiệu quả và hăng say trong công việc.
Em lập topic này mong muốn được các anh /chị tư vấn về môi trường ở Liên Việt Postbank trong 2 vấn đề
- Thi tuyển
- Làm việc, các chế độ liên quan.
Em rất mong được các anh/chị cho ý kiến. Đặc biệt là những anh/chị nào đã từng thi, trúng tuyển và hiện đang làm việc tại Liên Việt ạ.
Em xin cảm ơn. :D

Nói thật, mình cảm giác như bạn đang có vấn đề đọc hiểu ấy? Mình nói rõ nhé, để vào đc NH k phải chuyện dễ, chí ít nó cũng là năng lực, và cả cái duyên nữa. Làm thêm giờ, rõ rang là được tính lương nhé. Hơn nữa, mình nói big4 để biết rằng, từ NH nhỏ đến NH to nó là quá trình, với mình còn cả may mắn nữa, và để có cái nhìn toàn diện hơn ở cả môi trường NH lớn và NH nhỏ. NH nhỏ, phù hợp với ng có năng lực bthg, cũng để trau dồi vs cống hiến và phát huy nữa, bạn giỏi, bạn thi mẹ nó vào NH to luôn đi, ai cũng nghĩ như bạn thì mấy NH nhỏ ai làm? Lương nó theo mức cố gắng thôi, KPIs bạn đạt thì lương bạn cũng chả thấp nhé.
Bạn thì đọc hiểu hay quá nên mới nói ng khác kiểu như thế! Lên đây đọc thấy nhiều bạn hỏi về lpb nên muốn chia sẻ tí, biết là sẽ gặp ng nói kiểu như đúng rồi như bạn đây mà đọc xog vẫn thấy vừa mắc cười, vừa bực! Cứ kiểu này thì chả ai dám lên đây "bàn luận", hay "chia sẻ" j cả! NH nào cũng tốt "theo cách nghĩ của mỗi người", thế thì cứ tô vẻ tiếp để rồi có những ng họ từ bỏ cv hiện tại để chuyển sag môi trường khác vs các thôg tin tốt đẹp đọc ở đây để rồi khi vào thì từ từ mà thấm... Thân chào!

Bạn thì đọc hiểu hay quá nên mới nói ng khác kiểu như thế! Lên đây đọc thấy nhiều bạn hỏi về lpb nên muốn chia sẻ tí, biết là sẽ gặp ng nói kiểu như đúng rồi như bạn đây mà đọc xog vẫn thấy vừa mắc cười, vừa bực! Cứ kiểu này thì chả ai dám lên đây "bàn luận", hay "chia sẻ" j cả! NH nào cũng tốt "theo cách nghĩ của mỗi người", thế thì cứ tô vẻ tiếp để rồi có những ng họ từ bỏ cv hiện tại để chuyển sag môi trường khác vs các thôg tin tốt đẹp đọc ở đây để rồi khi vào thì từ từ mà thấm... Thân chào!
mình tôn trọng các ý kiến của bạn. phải có những ý kiến riêng thì topic mới đáng đọc, đáng xem, ai cũng nói giảm nói tránh thì lấy đâu thông tin cho người khác tham khảo.

Chào bạn. .Hiện t

Mình thấy hệ thống mạng lưới các quỹ tk bưu chính ra tới xã. ..Nếu các vị trí này thành pgd hết. ..thì cần một nguồn cán bộ rất lớn. ..và theo định hướng ngan hàng bán lẻ. .thì mạng lưới rất quan trong. ..nhất là ở những cn mới thành lập. ..Có thể lương bỗng hơi kém. ..Nhưng cũng như mua 1 cổ phiếu. .khi mọi người đánh giá nó thấp quá so với giá trị. ..thì có lẽ ta nên để ý tới nó. ..Biết đau mai sau sẽ có những cơ hội to hơn. ..Còn về big 4...tất cả ko phải màu hồng đâu nhé. ..Có nhiều bạn chịu ko nổi. ..h muốn đi cũng ki biết đi đâu. ..em tớ mới ra trường gdv... Ngày nào phần lớn là 8 9 h tối nhé. ..cn ko nợ xấu thì thu nhập cao...nợ xấu thì ngậm đắng nuốt cay. ..1 mình nó làm = 3 gdv ngan hàng nhỏ. ..mình đã từng ở big 4 ...Có nhiều bà cô già 35.... vẫn làm gdv...vì gốc nhà nước. ..nên thăng tiến rất chậm. ..
hình như bên LV gdv cũng làm tới 8 9 h tối =)) không biết có đúng không nữa.

Các bác đừng nóng. ..Mỗi điều các nói
hình như bên LV gdv cũng làm tới 8 9 h tối =)) không biết có đúng không nữa.
Liên Việt có thưởng hay quyết toán lương cuối năm như big 4 ko nhỉ. ..so ra nếu tính thêm phần quyết toán. .thì lương của nhan viên big 4 khoảng 10 _12 chai...cũng đúng. .làm như cái máy. ..lương lien việt chắc 6 _ 8 chai wá. ..Vậy suy ra khối công việc của big 4 gấp 2 hay 3 bank nhỏ

Moi người cho e hỏi thi tuyển vị trí trên H.O của Lienviet thì thường bao lâu biết kết quả ạ? Và thông báo qua mail hay tự lên web xem ạ !!

Liên Việt có thưởng hay quyết toán lương cuối năm như big 4 ko nhỉ. ..so ra nếu tính thêm phần quyết toán. .thì lương của nhan viên big 4 khoảng 10 _12 chai...cũng đúng. .làm như cái máy. ..lương lien việt chắc 6 _ 8 chai wá. ..Vậy suy ra khối công việc của big 4 gấp 2 hay 3 bank nhỏ
Dung roi làm big4 phải chịu thôi :(

Lương gdv tại CN thực lĩnh ck chưa tới 4tr ( tiền cơm k nhận vì có bếp ăn, chưa kể lkd thág có thág 0, hoặc có mà vài trăm ngàn) và lương đã như thế 1 năm rồi!
P.s: CN mới thành lập (2 năm), làm tầm 6,7,8h dù cv k nhiều nhưg thường bị dồn vào buổi chiều và core thì rất chậm!

Lương gdv tại CN thực lĩnh ck chưa tới 4tr ( tiền cơm k nhận vì có bếp ăn, chưa kể lkd thág có thág 0, hoặc có mà vài trăm ngàn) và lương đã như thế 1 năm rồi!
P.s: CN mới thành lập (2 năm), làm tầm 6,7,8h dù cv k nhiều nhưg thường bị dồn vào buổi chiều và core thì rất chậm!
mình thấy gdv làm nhiều mà lương thấp quá. không biết cuối năm có thưởng gì không.

@Ngọc Yến 2205 bạn làm ở khu vực nào? Mình vừa được lv gửi email về lương, thấy ghi lương kinh doanh đc hơn 1,6tr, thế lương tính theo KPI thì tính như thế nào?

@Ngọc Yến 2205 bạn làm ở khu vực nào? Mình vừa được lv gửi email về lương, thấy ghi lương kinh doanh đc hơn 1,6tr, thế lương tính theo KPI thì tính như thế nào?
Kv miền Tây bạn ơi! KPI lpb rất nhiều chỉ tiêu, huy động, dư nợ, thẻ, thu từ dịch vụ,... Từ cấp phó/trưởng phòng trở lên còn chịu chỉ tiêu lợi nhuận của CN! Điểm bán lẻ/bán buôn sẽ có cụ thể từng mục, mà từ tháng 5/2015 đến h KPI đã thay đổi rất nhiều, càng lúc càng khó ăn, lương cơ bản càng cao thì điểm giao KPI càng cao! Mà lâu rồi nhân viên ít ai quan tâm KPI nữa, tháng nào đạt dc 1tr LKD là mừng lắm rồi, thời buổi khó khăn, ace nói vui là lương NH còn thấp hơn lương côg nhân nữa đó :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back
Bên trên