Thất nghiệp - Nỗi ám ảnh của em :(

Nếu k thực sự xs thì k nên nghĩ đến chuyện vào big4 vội, b có thể thử sức, nhưng nếu thấy k ổn thì nên làm tmcp trc, m thấy k vde j cả, lại cũng học hỏi dc nhiều, cái j cũng có 2 mặt của nó, môi trg nhà nc nhiều cái phức tạp, yc cũng cao, mình chưa vững thì cũng k nên cố quá mà lại thành quá cố đấy.
em cũng đinh như thế nhưng mà hình như vào tmcp em thấy còn khó hơn cả nn ý, đây là cảm nhận của em thôi, pv vào vietcom, vietin thì toàn thấy kiến thức kỹ năng, còn vào mb hay sacom thì toàn hỏi câu doanh số là out :((

@thanhhand tưởng j khó chứ, họ mà hỏi doanh số, bạn cứ chém đi, áng áng nhân viene của bank này bị áp chỉ tiêu bao nhiêu thì mình cứ chém bấy nhiêu :D
chém gió có mất gì đâu, may mắn thì đc nhận vào làm, vào làm rui tính tiếp
chứ có mấy ai tài giỏi mà mới vào bank đã hoan thanh đc chỉ tiêu đâu (k tính COCC, con nhà đại gia)

em cũng đinh như thế nhưng mà hình như vào tmcp em thấy còn khó hơn cả nn ý, đây là cảm nhận của em thôi, pv vào vietcom, vietin thì toàn thấy kiến thức kỹ năng, còn vào mb hay sacom thì toàn hỏi câu doanh số là out :((
uh kể ra e nói cũng hơi hơi đúng. Họ k hỏi cũng vì big4 ít bị áp lực doanh số lắm, họ nhiều khách mà (dg nhiên cũng tùy CN, DPhuong). Nhưng big 4 vẫn khó hơn tmcp đấy, tmcp hỏi về chỉ tiêu thì e đọc mấy topic các anh chị ub chia sẻ cách tìm kiếm khách hàng ý rồi theo đó mà nói, nói tự tin vào, bảo em chưa đi làm bank bao h nên bạn bè với ng thân của e chưa bị dụ dỗ :)) e sẽ dụ dỗ họ về cho bank mình :d Nếu e định làm front thì nên thế, vì dù j vào làm mình cũng fai chạy chỉ tiêu thật mà, nên đừng nghĩ đó chỉ là chống chế cho qua vòng fv nhé, nghĩ xem đỗ thật thì mình sẽ làm ntn ý, đừng chỉ chờ trúng tuyển họ sẽ dậy.
Nhưng để thế thì trc tiên e cần xd mình muốn làm vị trí nào đã, xem list các vị trí, xem tc công việc, chọn vị trí mình thích và phù hợp với tố chất,tính cách của mình, sau đó lại tìm hiểu sâu hơn về vị trí đó, cbi những thứ e nghĩ cần cho vị trí đó, rồi thì tự tin đi pv thôi ^^ Làm back thì đỡ chỉ tiêu hơn đấy, nhưng vào dc back cũng k dễ đâu.

chán ngán cái việc này , xin việc khó quá các bác ạ, Không biết mình bị làm sao, chuẩn bị kỹ càng cả, cứ tới khi phỏng vấn là mồ hôi mẹ, mồ hôi con chảy ra và quên hết mọi chuyện, ngồi cứ ậm ự cho qua....... và cơ hội mấy lần cũng cho qua :'( :'(

Đừng nản bạn ah! Quan trọng là bạn biết mình thích gì và muốn làm gì, có khối người mang tiếng là có việc, thậm chí là ngân hàng này ngân hàng kia, nhưng cũng không hơn người thất nghiệp là mấy, 1 năm họ vẫn như vậy và 5 hay 10 năm nữa cũng không khác gì hơn sinh viên mới ra trường, chỉ là có chút kinh nghiệm bán hàng, ko có kiến thức nâng cao. Đã làm khối hành pháp trong Ngân hàng thì đợi đến ngày thăng tiến và phải làm nhiều thứ không thích để thăng tiến thì cũng đã quá tam thập nhi lập rồi, nhìn lại vẫn không có gì là vững chắc hay đảm bảo. Ở trong một môi trường phức tạp, luôn có những ảo giác đánh lừa cảm giác. Biết đâu đây là cơ hội cho bạn kinh doanh hay làm gì đó mới mẻ đấy! Cuộc đời vẫn đẹp sao.........

Chỉnh sửa lần cuối:
@thanhhand tưởng j khó chứ, họ mà hỏi doanh số, bạn cứ chém đi, áng áng nhân viene của bank này bị áp chỉ tiêu bao nhiêu thì mình cứ chém bấy nhiêu :D
chém gió có mất gì đâu, may mắn thì đc nhận vào làm, vào làm rui tính tiếp
chứ có mấy ai tài giỏi mà mới vào bank đã hoan thanh đc chỉ tiêu đâu (k tính COCC, con nhà đại gia)
đã trở lại quê hương chưa hả bạn, hay vẫn đang đi học ở hd thế

t tưởng ngày trước phải sang tỉnh khác học việc chứ, ngày trước c có nói t mà
ah, học việc thử việc ở phong giao dịch cùng chi nhánh, nhưng xa nhà (cách 50km)
k biết lúc nào mới đc về gần nhà nưa :(
mà cũng có thể là ở xa nhà mãi luôn.
tới chỗ chẳng quen biết gi ai,lại còn mang tính chất nông thôn nữa, bắt chạy di huy động 1.5ty/tháng. đúng là giết người

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,643
Thành viên mới nhất
byker159
Back
Bên trên