Thất nghiệp - Nỗi ám ảnh của em :(

mailinh0975769639

Thành viên
Chào cả nhà ạ. Em năm nay cũng đc 24 tuổi xuân, chưa kể tuổi mũ. Em ra trường đã được 5 tháng rồi. Mà vẫn chưa kiếm được việc. Em rải hso cũng khá nhiều thông qua UB này. Thế mà chả thấy ai gọi cả Y_______Y. Mà em tháy bh xin việc mà i chang như đi mua việc. Chả có tiền thì chả có việc. Sao khó thế cả nhà nhỉ. Cứ phải có tiền có sự quen biết khả năng xin được việc thì còn may ra là có. Tuổi tầm này rồi, tiền thì chỉ đi ra mà chả thấy đi vào. Đơt trước em có đi làm bên trả góp xe máy được 2 năm rồi. Bh nghỉ việc thấy đúng là cái sự đời. Cứ đi làm thì mong được nghỉ để nghỉ. Đến khi được nghỉ hẳn thì... ôi thôi biết tay nhau ngay. cả nhà có thể cho em lời khuyên e nên làm gì cho cuộc sống nó đẹp đẽ hơn k ạ??? em cảm ơn

5 tháng còn nhẹ bạn ơi :D , tớ mới ra mất gần năm cơ mà :v.
cứ lạc quan lên, cố gắng. của cố là của dc mà :))

Thứ nhất là phải lạc quan. Bạn mình nó rải mười mấy bộ hồ sợ mà đỗ được 1 ngân hàng. Không có chuyện là không có tiền là không có việc. Mình chả có tiền, chả có quan hệ vẫn đỗ 2/4 ngân hàng mình thi đây.
Thứ hai là tận dụng hết công việc :D. mình tin là công việc nào cũng dậy cho mình chút ít mặc dù nó chán như gì gì cũng kiểu gì học hỏi được 1 tí :D. Đang chưa xin việc thì đừng bỏ qua cơ hội dù nó không đẹp như mình tưởng tượng lắm.
Thứ 3 là chúc bạn may mắn :).

Sinh viên mới ra trường mà, nhiệt huyết và lạc quan lên chứ bạn :D tận dụng mọi cơ hội mình có đi, 1 năm để trải nghiệm các công việc khác tích lũy kinh nghiệm thực tế rồi vào bank cũng không phải là muộn đâu, đừng nản :D

Thứ nhất là phải lạc quan. Bạn mình nó rải mười mấy bộ hồ sợ mà đỗ được 1 ngân hàng. Không có chuyện là không có tiền là không có việc. Mình chả có tiền, chả có quan hệ vẫn đỗ 2/4 ngân hàng mình thi đây.
Thứ hai là tận dụng hết công việc :D. mình tin là công việc nào cũng dậy cho mình chút ít mặc dù nó chán như gì gì cũng kiểu gì học hỏi được 1 tí :D. Đang chưa xin việc thì đừng bỏ qua cơ hội dù nó không đẹp như mình tưởng tượng lắm.
Thứ 3 là chúc bạn may mắn :).
Hình như bạn là người có nhiều kinh nghiệm nhất ở đây. Cho hỏi tí nhé, bạn có biết đề thi nhân viên tín dụng exim là cho dạng trắc nghiệm hay tự luận ko? nếu cho thì mình ôn phần nào nhỉ? Mai thi bây giờ mình rối quá!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên