Thất nghiệp - Nỗi ám ảnh của em :(

Chào cả nhà ạ. Em năm nay cũng đc 24 tuổi xuân, chưa kể tuổi mũ. Em ra trường đã được 5 tháng rồi. Mà vẫn chưa kiếm được việc. Em rải hso cũng khá nhiều thông qua UB này. Thế mà chả thấy ai gọi cả Y_______Y. Mà em tháy bh xin việc mà i chang như đi mua việc. Chả có tiền thì chả có việc. Sao khó thế cả nhà nhỉ. Cứ phải có tiền có sự quen biết khả năng xin được việc thì còn may ra là có. Tuổi tầm này rồi, tiền thì chỉ đi ra mà chả thấy đi vào. Đơt trước em có đi làm bên trả góp xe máy được 2 năm rồi. Bh nghỉ việc thấy đúng là cái sự đời. Cứ đi làm thì mong được nghỉ để nghỉ. Đến khi được nghỉ hẳn thì... ôi thôi biết tay nhau ngay. cả nhà có thể cho em lời khuyên e nên làm gì cho cuộc sống nó đẹp đẽ hơn k ạ??? em cảm ơn
mình thất nghiệp hơn 1 năm rồi nè, mới vào vp làm QHKH mà gặp khách hàng làm công nhân lương 7 8 tr ko ah`, lương hơn gấp 2 lần mình, đang nhờ mấy đứa công nhân xin việc dùm nhục vãi nồi.

Thật sự là kiến thức sách vở hay năng lực cũng chỉ là 1 phần nào đó giúp bạn tới với cánh cửa NH thôi , còn phải có duyên và sự may mắn nữa ... như thằng bạn a này học hỏi hơn anh đi làm có khi tốt hơn anh ý , cơ mà nó thi thử mấy NH tạch lên tạch xuống vòng PV , ơ thế mà mình cứ thi vớ thi vẩn lại cứ đỗ mới ngại :D

Thật sự là kiến thức sách vở hay năng lực cũng chỉ là 1 phần nào đó giúp bạn tới với cánh cửa NH thôi , còn phải có duyên và sự may mắn nữa ... như thằng bạn a này học hỏi hơn anh đi làm có khi tốt hơn anh ý , cơ mà nó thi thử mấy NH tạch lên tạch xuống vòng PV , ơ thế mà mình cứ thi vớ thi vẩn lại cứ đỗ mới ngại :D
mình thích đc như bạn :))

liệu sau này bạn có tính vào làm ngân hàng nữa k, t hỏi thật đấy, tại bạn t 2 đứa cũng nghỉ ở đấy rồi, 1 đứa chuyển nghề khác, 1 đứa du học, chả biết thế nào, còn các bạn khác của t ở bidv vs vietin thì vẫn đi làm đều dù rất cực
Dù minh biết cực, nhưng vẫn muốn đc bước chân zô nh, dù 1 ngày thôi cũng đc, hj, chi la đạt đc uoc mo thoi. Roi sau nay thay doi cũng chưa muộn. Hj

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,808
Thành viên mới nhất
gleemerch
Back
Bên trên