Thất nghiệp hơn 1 năm !

Thế mới biết cũng có người rơi vào hoàn cảnh trớ trêu như mình.
Nhưng bạn à. Ít ra bạn còn may mắn hơn mình, đó là bố mẹ bạn còn khỏe mạnh. Chứ như mình đây này, bố bị tai nạn lao động từ khi tớ 2 tuổi, bao nhiêu tiền thuốc thang chạy chữa cho bố, khi đó 4 anh em mình còn bé tí ti. Tất cả gánh nặng đè lên vai mẹ. Vừa rồi mẹ mình lại bị ốm nặng, phải vào viện, 2 chị thì đi lấy chồng xa. Anh trai làm lương 3 cọc 3 đồng, 33 tuổi rồi còn chưa dám lấy vợ vì lo cho gia đình. Chị gái mình lại vừa ly hôn chồng, ôm con mới 15 tháng tuổi về nhà, lương thì cũng ko cao lắm. Nói chung là bây giờ mình rất rất rất muốn có việc làm giúp đỡ gia đình. Hic. Cố lên bạn nha. Rồi tất cả sẽ qua thôi. Sau cơn mưa trời lại sáng mà. Mình luôn tin như thế.

Thế mới biết cũng có người rơi vào hoàn cảnh trớ trêu như mình.
Nhưng bạn à. Ít ra bạn còn may mắn hơn mình, đó là bố mẹ bạn còn khỏe mạnh. Chứ như mình đây này, bố bị tai nạn lao động từ khi tớ 2 tuổi, bao nhiêu tiền thuốc thang chạy chữa cho bố, khi đó 4 anh em mình còn bé tí ti. Tất cả gánh nặng đè lên vai mẹ. Vừa rồi mẹ mình lại bị ốm nặng, phải vào viện, 2 chị thì đi lấy chồng xa. Anh trai làm lương 3 cọc 3 đồng, 33 tuổi rồi còn chưa dám lấy vợ vì lo cho gia đình. Chị gái mình lại vừa ly hôn chồng, ôm con mới 15 tháng tuổi về nhà, lương thì cũng ko cao lắm. Nói chung là bây giờ mình rất rất rất muốn có việc làm giúp đỡ gia đình. Hic. Cố lên bạn nha. Rồi tất cả sẽ qua thôi. Sau cơn mưa trời lại sáng mà. Mình luôn tin như thế.

Đồng cảnh ngộ ạ, lắm lúc cũng u sầu lắm, nghĩ ngợi lung tung, dằn vặt trách móc bản thân, nhưng vẫn còn niềm tin vào 1 tương lai gần là : chúng ta có việc làm :D Bạn tôi ơi, cùng nhau cố gắng nhé, từ trong suy nghĩ hãy thôi buồn, bạn k hề vô dụng, như ai đó bên trên nói chỉ là sự trì hoãn của thành công thôi, chỉ là tạm thời thôi
p/s: thích câu mà bạn trích dẫn " Những người phát triển đời sống tinh thần nhiều nhất sẽ là những người nhận được nhiều niềm vui nhất trong cuộc sống "

có nhiều bạn khát khao cháy bỏng để vào được ngân hàng thật đấy. Mình thấy thật là lạ. Hình như truyền thông đã định hướng sai lầm cho cả 1 thế hệ người Việt hay sao ấy ? Đâu chỉ riêng Ngân hàng trả lương cao. Nhiều ngành nghề khác còn thú vị và hay hơn nhiều. Cố lên bạn ạ, còn rất nhiều công việc thú vị đang chờ đón bạn.

E đang mong như thế, đang cố gắng tin như thế :) Thank a nhiều :)) Cầm cái bằng giỏi trong tay mà áp lực khủng khiếp, đi đâu ai cũng chỉ một câu hỏi: Làm ngân hàng nào rồi ? Nản :|

E đang mong như thế, đang cố gắng tin như thế :) Thank a nhiều :)) Cầm cái bằng giỏi trong tay mà áp lực khủng khiếp, đi đâu ai cũng chỉ một câu hỏi: Làm ngân hàng nào rồi ? Nản :|

Bằng giỏi bây h nhiều quá, mà ko có kinh nghiệm người ta ko chịu nhận thì cũng ko phát huy đc gì...
Về nhà mọi người cũng hỏi nhiều nên thấy áp lực :))

Mình toàn thấy bằng khá đi làm hết rồi:))

Lớp mình cũng vậy, bằng khá đi làm lại chỗ ngon (đc cái các bạn ấy có quen biết :)))
Mình thì vẫn cứ lận đận, thỉnh thoảng các bạn hỏi thăm, về quê mọi người hỏi ngại chết đi đc!! Dù bít là mình dựa vào sức mình, phải từ từ dần dần nhưng nói thật cũng sôi vs sốt r :))

Mình toàn thấy bằng khá đi làm hết rồi:))
Bằng khá đi làm hết rồi nghe đau lòng cái = giỏi của mình quá :))
Lớp mình cũng vậy, bằng khá đi làm lại chỗ ngon (đc cái các bạn ấy có quen biết :)))
Mình thì vẫn cứ lận đận, thỉnh thoảng các bạn hỏi thăm, về quê mọi người hỏi ngại chết đi đc!! Dù bít là mình dựa vào sức mình, phải từ từ dần dần nhưng nói thật cũng sôi vs sốt r :))
Mình cũng = giỏi Aofer và đang seven-job :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back