Thất nghiệp hơn 1 năm !

Cố lên chị.
Hi2. nhiều luk em cũng thấy chán nản, bế tắc vô cùng. Nhưng khóc chán rùi phải tự lấy lại tinh thần thôi. Vì than vãn cũng k làm dc j, buông tay là mất lái. Chị hãy nhớ điều này nhé: nếu ông trời đã để chúng ta được sinh ra thì nhất định sẽ có việc j đó cho ta làm. Hãy refresh bản thân đi ạ. Chúc chị gặp may mắn nhiều hơn.

Cố lên bạn ơi, mình cũng đang trong trường hợp tương tự bạn đây, nhưng hơi khác bạn một chút, mình có đi làm nhưng thời gian ngắn ngủi, 2-3 tháng cho 1 vị trí công việc. Mình cũng đang rất tự ti bạn ah, vấn đề sức khỏe nên mình không làm lâu, đang làm phải nghỉ ngang trị bệnh. Và bây giờ hết bệnh đi xin việc lại, người ta lại soi moi cái cv của mình làm mới 2-3 tháng đã nghĩ, họ không cần biết lý do, họ chỉ cần biết kết quả rành rành ra đấy. Mình đã phỏng vấn hơn 10 chỗ, và chỗ nào cũng chỉ 2 lý do duy nhất: Cv xấu, nhìn mình mỏng manh, k mập mạp như người ta. Chỗ nào cũng chỉ lý do như vậy. Mình cũng muốn khắc phục chuyện mập gày, nhưng nó cần thời gian, mà mình thì cần việc gấp. Những lo âu trên vai không thể gạt bỏ, người ta nói không cái nào khổ bằng khổ tâm. Mỗi lần rớt pv mình nản lắm, nhưng rồi lại đứng lên, cứ thế biết bao nhiêu lần, người ta nói phải biết nắm bắt cơ hội, nhưng cơ hội mình cũng k có lấy đâu ra mà nắm bắt.

đừng buồn. Chính khoảng thời gian ntn mình thấy khi mình đạt đc cái gì thì trân trọng hơn, còn cái gì mà đạt đc dễ dàng quá thì người ta thường k coi trọng. Cố lên b ạ, mình mới ra trường và cũng đang thất nghiệp đây. Mình cũng chán nản, tuy nhiên nếu tiếp tục sống thì k nên chán nản, xốc lại tinh thần đi b nhé. Fingting :))

huong dan ca do bong da
ca do bong da online
ca cuoc bong da online
ca cuoc bong da tren mang
huong dan ca do da banh
huong dan ca do online tai viet nam hop le

Cố lên bạn ơi, mình cũng đang trong trường hợp tương tự bạn đây, nhưng hơi khác bạn một chút, mình có đi làm nhưng thời gian ngắn ngủi, 2-3 tháng cho 1 vị trí công việc. Mình cũng đang rất tự ti bạn ah, vấn đề sức khỏe nên mình không làm lâu, đang làm phải nghỉ ngang trị bệnh. Và bây giờ hết bệnh đi xin việc lại, người ta lại soi moi cái cv của mình làm mới 2-3 tháng đã nghĩ, họ không cần biết lý do, họ chỉ cần biết kết quả rành rành ra đấy. Mình đã phỏng vấn hơn 10 chỗ, và chỗ nào cũng chỉ 2 lý do duy nhất: Cv xấu, nhìn mình mỏng manh, k mập mạp như người ta. Chỗ nào cũng chỉ lý do như vậy. Mình cũng muốn khắc phục chuyện mập gày, nhưng nó cần thời gian, mà mình thì cần việc gấp. Những lo âu trên vai không thể gạt bỏ, người ta nói không cái nào khổ bằng khổ tâm. Mỗi lần rớt pv mình nản lắm, nhưng rồi lại đứng lên, cứ thế biết bao nhiêu lần, người ta nói phải biết nắm bắt cơ hội, nhưng cơ hội mình cũng k có lấy đâu ra mà nắm bắt.
Em mới pv có vài lần, mấy lần đầu em stress đau bùn cả một tuần.
Cơ mà lần đây nhất rớt k có cảm giác j` cả, chặp em chai lỳ lun rùi :">:">
P/s: Em cũng thuộc dạng gầy, sk thuộc loại 2 vì gầy đó :)) :))

That su minh cung da tung nhu ban,tung that nghiep va roi vao canh tung quan.Trong luc do minh da lam tam 1 cong viec khac nganh,de song qua ngay.Va toi thoi diem nay,minh da xin duoc vao ACB,sau 8 thang do ban ah.Nen minh rat dong cam.Va mong ban co lw nha.Ban se thanh cong,minh chac chan nhu vay do!

chị cố gắng nên nhé! mọi thứ rồi sẽ đến với mình thôi.
e cũng như chị, tốt nghiệp loại giỏi của học viện ngân hàng, ai cũng nói bằng đỏ thì lo gì xin việc. nhưng càng khó hơn. ngân hàng thì cứ đến vòng phỏng vấn cuối cùng thì trượt, nộp hs vào canon thì bị loại từ vòng hs vì người ta sợ bằng giỏi không gắn bó lâu dài với công ty. đi xin chỗ nào cũng đòi 200tr. hjc hjc bố mẹ hoang mang lo lắng, ng ngoài thì bảo bây h cái j cũng có giá của nó, giỏi mà hok quen biết hok có tiền thì cũng chẳng được chỗ ngon. kệ, e cứ rải hồ sơ thôi, mình cứ kiên trì chị ạ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên