Thảo luận về ĐỀ THI vào Vietinbank 2012 qua các đợt !!!

1. Nghiệp vụ:
Tập trung vào lý thuyết các chương về TSCĐ, đặc biệt là cách phân biệt TSCĐ thuê TC và thuê hoạt động, tiêu chuẩn nhận biết TSCĐ
Cách lập và trình bày các BCTC + nguyên tắc
Ý nghĩa của một số loại tài khoản như hao mòn, dự phòng
Cách lập dự phòng và hoàn nhập dự phòng
Phát hành GTCG phụ trội, chiết khấu, lãi trc, lãi sau
Nguồn vốn CSH cũng hỏi nhiều nhe
Dự thu, dự chi em cũng phải nắm
Chế độ tài chính của TCTD và doanh nghiệp
Trong hệ thống tài khoản kế toán em phải chú ý đến 1 số loại đặc biệt như Tài sản Nợ và tài sản Có vì có 1 số loại chi phí k hạch toán vào TK loại 8 mà htoan vào những loại TK này đó nhen
Chị gửi kèm các chế độ của KTDN, em tham khảo
2. Anh văn và logic: hên xui ^^ nhưng điểm nghiệp vụ vẫn chiếm tỷ trọng lớn nên phải làm tốt phần này.
Chúc các bạn thành công nha!

1. Nghiệp vụ:
Tập trung vào lý thuyết các chương về TSCĐ, đặc biệt là cách phân biệt TSCĐ thuê TC và thuê hoạt động, tiêu chuẩn nhận biết TSCĐ
Trong hệ thống tài khoản kế toán em phải chú ý đến 1 số loại đặc biệt như Tài sản Nợ và tài sản Có vì có 1 số loại chi phí k hạch toán vào TK loại 8 mà htoan vào những loại TK này đó nhen
2. Anh văn và logic: hên xui ^^ nhưng điểm nghiệp vụ vẫn chiếm tỷ trọng lớn nên phải làm tốt phần này.

B ơi, mấy cái này đều là kế toán, đề cương ôn cho vị trí GDV àh? :)

1. trik lập dự phòng giảm giá hàng tồn kho sẽ làm cho tài sản:
a. giảm, hàng tồn kho giảm
b. ko đổi, hàng tồn kho giảm
....
2. bán tài sản cố định với giá lớn hơn giá trị ghi nhận sẽ làm báo cáo tài chính thay đổi thế nào:
a. ts ko đổi. chỉ thay đổi cơ cấu
b. tài sản tăng
....
cùng giải nào các bạn

t7 thi rồi, bây giờ nên tập trung nghĩ ngơi, giải trí, giảm stress :">

1. Nghiệp vụ:

ủa sao mình thấy trong giáo trình Kế Toán ngân hàng chỉ có mỗi cái "Phát hành GTCG phụ trội, chiết khấu, lãi trc, lãi sau", còn mấy cái nội dung còn lại thì nó nằm ở kế toán doanh nghiệp rồi, chẳng lẽ đề thi GDV hỏi rộng vậy sao??

mình nghĩ cả 2 cái ko đổi. Nếu có câu đó mìh sẽ chọn

hi, nếu trích lập dự phòng mà chẳng cái gì bị thay đổi thì các DN đã ko ngại trích dự phòng đến thế đâu nhỉ? Trích lập dự phòng giảm giá htk là để đưa giá trị htk về đúng với giá trị thực nhỏ hơn giá trị trên sổ sách b ah.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
giá trị của khoản trích lập dự phòng giảm giá hàng tồn kho này sẽ được doanh nghiệp hạch toán vào một tài khoản treo có số dư âm trên bảng cân đối kế toán và hạch toán tăng khoản mục giá vốn hàng bán trong kỳ. Chỉ cuối kỳ mình mới căng cứ tăng giảm mới đưa vào thôi. mình nghĩ vậy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,606
Thành viên mới nhất
goblinmerch
Back
Bên trên