[Thảo luận]Cơ hội làm việc cho những sinh viên không có bằng loại khá.

Chào cả nhà, em là sinh viên HVNH mới ra trường. Đang hoang mang quá, với tấm bằng nhiều chữ nhất (TBK) không biết sẽ xin việc ra sao. Nhiều người bảo về quê làm việc, nhưng về quê thì phải money, em thì hổng có thích. Khó khăn thì đúng rồi, nhưng mà phải làm thế nào. Thỉng thoảng nhìn tương lai mà thâý mờ mịt. Mong anh chị có kinh nghiệm đóng góp ý kiến.

Ngoài hồ sơ còn thi tuyển nữa bạn ơi, cố gắng lên để khẳng định bản thân nhé.

mình còn 1 năm nữa ra trường mà khả năng bằng TBK là cao lắm. mình lại học trường dân lập nữa ( Đại học ĐẠI NAM ). ko biết có cơ hội được nộp hồ sơ vào bank ko? nói gì đến thi tuyển và phỏng vấn. ôi cái cuộc đời này!

mình còn 1 năm nữa ra trường mà khả năng bằng TBK là cao lắm. mình lại học trường dân lập nữa ( Đại học ĐẠI NAM ). ko biết có cơ hội được nộp hồ sơ vào bank ko? nói gì đến thi tuyển và phỏng vấn. ôi cái cuộc đời này!
Cố lên bạn thân iu ! Lun ủng hộ bạn

Thi vào Ngân hàng

Mình cũng bằng TBK mà thấy thi vào các Ngân hàng quốc doanh khó quá. Ngân hàng cổ phần mình dám đấu hết nhưng mà không thích cổ phần nữa, đang làm cổ phần chán mớ rồi, muốn lên chức quá mất thôi

Chào cả nhà, em là sinh viên HVNH mới ra trường. Đang hoang mang quá, với tấm bằng nhiều chữ nhất (TBK) không biết sẽ xin việc ra sao. Nhiều người bảo về quê làm việc, nhưng về quê thì phải money, em thì hổng có thích. Khó khăn thì đúng rồi, nhưng mà phải làm thế nào. Thỉng thoảng nhìn tương lai mà thâý mờ mịt. Mong anh chị có kinh nghiệm đóng góp ý kiến.

wow...chỉ là Trâu Bò Kéo thôi à..đứng cùng hàng với mình nhé hehe..mình thì cũng TBK, trường thì cũng ko ngon, ko hoành tráng bằng bạn nhưng đã thi 1 lần duy nhất đấy. lúc mình thi nh lấy 4 chỉ tiêu nhưng chỉ có 2 người đậu hi..đừng bi quan về bằng cấp ko đẹp và đừng chủ quan về bằng cấp ngon nhé!

Nếu bạn chưa tự tin thì có thể học tiếp vậy, hoặc dki học ở U&bank này cũng là cách để m thêm tự tin và cv đẹp hơn :x cố lên ^^

cảm ơn các a.c! e cũng là sv hvnh, sắp ra trường. chắc là cũng chỉ bằng khá thui.đang rất lo. giờ thì e thấy tự tin hơn nhiều rồi ^^

oai, kệ thôi, đến đâu thì đến. Mình học Thăng Long, cũng TBK 6.8 thôi. Nhưng cứ ứng tuyển , ôn thi , rồi chờ ngày ngân hàng gọi đi thi thôi. Hi vọng là bên tuyển dụng của ngân hàng chọn mình. hi, ngày bé tớ cũng học giỏi lắm. Chẳng may trượt Ngoại thương rồi vào học ở Thăng Long. Trong thời gian học thì có biến cố gia đình xảy ra nên cũng bị ảnh hưởng. Biết là bị bảng điểm không đẹp lắm nên mình cố gắng tự học thôi.

---------- Post added 07-15-2011 at 09:24 AM ----------

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,603
Thành viên mới nhất
thecultmerch
Back