[Thảo luận]Cơ hội làm việc cho những sinh viên không có bằng loại khá.

Chào cả nhà, em là sinh viên HVNH mới ra trường. Đang hoang mang quá, với tấm bằng nhiều chữ nhất (TBK) không biết sẽ xin việc ra sao. Nhiều người bảo về quê làm việc, nhưng về quê thì phải money, em thì hổng có thích. Khó khăn thì đúng rồi, nhưng mà phải làm thế nào. Thỉng thoảng nhìn tương lai mà thâý mờ mịt. Mong anh chị có kinh nghiệm đóng góp ý kiến.

mình chưa có bằng đây còn chưa sợ, bằng cấp ko quyết định tất cả

Chào cả nhà, em là sinh viên HVNH mới ra trường. Đang hoang mang quá, với tấm bằng nhiều chữ nhất (TBK) không biết sẽ xin việc ra sao. Nhiều người bảo về quê làm việc, nhưng về quê thì phải money, em thì hổng có thích. Khó khăn thì đúng rồi, nhưng mà phải làm thế nào. Thỉng thoảng nhìn tương lai mà thâý mờ mịt. Mong anh chị có kinh nghiệm đóng góp ý kiến.
Cậu được như vậy là cũng khá tốt rùi ,cậu tốt nghiệp TBK của HVNH ( một trong những trường danh tiếng nhất về đào tạo banker tương lai) , bạn cứ tự tin vào bản thân mình,tớ nè cũng vừa tốt nghiệp cao đẳng (tr ko danh tiếng ) mà vẫn cứ gửi CV cho một số ngân hàng ( đã có thông tin gọi đi phỏng vấn) ,chủ yếu là năng lực của mình thôi ( dựa vào kiến thức bản thân + kinh nghiệm đi thi nhiều lần :d ) dần dần cơ hội đến với môi trường ngân hàng của cậu sẽ ngày càng cao, chúc cậu sớm tìm được một công việc phù hợp với mong muốn của bản thân ! :d

đừng lo bạn ạ, chủ yếu là do NTD thôi, chị hàng xóm nhà mình cũng TBK đấy mà vẫn vào NH làm bthuong mà,yên tâm đi. Số lượng sv ra trường với bằng TBK cũng nhiều mà...ko lẽ họ đều ko xin đc vào NH...cứ tự tin lên là được. Mặc dù mình cũng là sv mới tn, chưa có kinh nghiệm j nhiều nhưng mình nghĩ cứ tự tin, mạnh dạn lên là đc à, quan trọng là chính mình ;;).Yên tâm đi ha.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mới ra trường thì mới quan trọng bằng thôi, đi làm vài năm rùi thì người ta hỏi kinh nghiệm là chính, với lại nhiều ngân hàng chỉ đòi hỏi TB 6ph trở lên mà, đừng lo quá nhé, chúc bạn tìm được công việc như ý

BIDV vừa rồi cũng chỉ y/c 6.5 đối với nam và 7.5 đối với nữ :D

ngoại trừ các ngân hàng top trên ,còn lại bạn cứ tự tin lên .mình cũng là SV sắp ra trường thôi .tất cả phải hướng về phía trước .Chúc bạn thành công !

Bằng cấp như vậy là quá ok rùi. E cứ tự tin nộp đơn, và cùng với kiến thức mà e đã đc học ở trường chị tin e sẽ đậu vào nhìu bank nữa là.

Bạn còn ở HVNH , những ng khác ( như tớ ) trường vớ vẩn thì sao :(
Tớ chọn cách về quê :(

Khó hơn người khác vòng hồ sơ thôi bạn ah
Cánh cửa có hẹp hơn nhưng vẫn mở đc

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,604