Sự thực về công việc trong ngân hàng, thấy buồn quá

hôm trước mình đi pvấn bên NH Hàng Hải cũng vậy nữa
dk thử việc là huy động sổ tiết kiệm tối thiểu là 2,5tỷ
qua tháng sau thì fải huy động khoảng 6tỷ nữa, chưa tính cho vay.
các anh chị bảo mình tháng đầu về xin ba mẹ, những tháng sau nữa thì tính tiếp.
khong khí trong phòng thì lúc nào cũng căng như dây đàn
nhân viên nào mà làm không đủ chỉ tiêu sẽ out ngay
chính thức mà còn out thì nói chi nv thử việc như mình
nhìn vậy mình cũng nản lun
thế mới biết đc làm NH ko fai chỗ nào cũng là màu hồng :(

Thấy cuộc sống thật khó khăn, xin được việc đã khó, làm được và trụ được trong đó cũng là 1 vấn đề lớn. Pùn :((

Cái gì cũng có cái giá phải có của nó bạn ơi, được cái này thì mất cái kia...Cái lớn nhất là mình phải yêu nghề, chỉ có tình iu vs nó mới giúp ta vượt qua được áp lực của công việc. Bạn cố lên nha ;) ;)
Theo mình thấy thì không chỉ riêng gì ngân hàng, mà bất cứ ngành nào cũng có áp lực cả thui, áp lực nhiều thì đi kèm vs tiền lương cao, mình phải chấp nhận rủi ro thui...
Mình cứ suy nghĩ đơn giản thế này cho khỏe: là tại sao các anh chị đi trước làm được mà mình lại không làm được? Họi chịu được áp lực mới lên được trưởng phòng, giám đốc chứ... đôi lúc áp lực họ còn cao hơn. Nhìn họ và phấn đấu thui, người ta làm được mình làm được. Cố lên nha bạn ;) ;)
Mình là sv mới ra trường, đang có tìm việc vào ngân hàng vs tất cả nhiệt huyết, iu nghề lắm nè, cơ mà đọc bài cảm nhận của bạn cũng làm mình hơi bùn một tẹo, và cảm thấy hơi lo lắng nhưng cái này mình đã xác nhận ngay từ đầu khi mình thi vào ngành này :) :) Họ được thì mình cũng được ;) ;)
Bạn cố lên nha :) :)
p/s: xin lỗi, vì mình bit mình nhỏ tuổi hơn, nhưng tại mình k bit là nam hay nữ nên k bit xưng hô là anh hay chị :) :)
đồng nghiệp tương lai ;) ;)

đừng có lo các bạn à.cố gắng hết mức có thể.bởi nếu thị trường mà khó khăn thì đó là chung.các NH rồi cũng đến lúc sập tiệm thui.nợ xấu quá lớn.chính phủ bơm tiền ra nhiều rùi lạm phát tăng.kinh tế vĩ mô đang lâm vào cảnh sa lầy.chúng ta những con ong bé nhỏ hãy chăm chỉ thêm thui mà.chúc các bạn thành công

Mấy NH ấy thì thế, chứ NH của nhà nước và NH nhà nước CP thì khác. Công việc tuy vất vả nhưng cũng không đến nỗi cs cứ phải lo sống còn, lúc nhiều việc thì làm nhiều, lúc ít thì chơi.Thế nên dù lương có thấp hơn chút xíu nhưng vẫn cứ chen chân vào, mà mấy khi người ngoài được vô đây??!!

có giá hết rồi...tiền= áp lực+ mệt mỏi....cuộc sống k màu hồng, đã làm thì học cách chấp nhận thôi

Không có áp lực, ko chỉ tiêu thì lấy đâu ra động lực mà phấn đấu hả bạn!!! :)
Cố gắng lên, rồi mọi chuyện sẽ qua mà, làm tín dụng ko huy động được thì tiền đâu ra mà cho vay hoài vậy :D

Haizzz cuộc sống mà :) nhóm 1 đã khó nếu mà mấy ngân hàng nhóm 3 thì chẳng biết thế nào :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,760
Thành viên mới nhất
Ngọc Hânn
Back
Bên trên