Sự thực về công việc trong ngân hàng, thấy buồn quá

"chuyên viên quản lý kinh doanh kiêm phát triển sản phẩm" thuộc khối khách hàng doanh nghiệp

chức danh này nghe hót đấy
Bây giờ chức danh CV QHKH mấy công ty tư nhân cũng tuyển đầy rẫy, nhưng là đi tiếp thị sản phẩm. em thấy bây giờ ngân hàng nào cũng đặt mục tiêu số 1 về mảng ngân hàng bán lẻ, chiếm 60% doanh thu. như thế này thì bây giờ 60% sv ra trường đi bán lẻ hết

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chia sẻ với chủ topic. Mình đang làm nhân viên tín dụng ở 1 ngân hàng TMCP được gần 3 năm rồi. Nói chung là rất áp lực: áp lực từ sếp, áp lực chỉ tiêu, doanh số, đặc biệt là áp lực khi khách hàng bị nợ quá hạn nhất là trong thời điểm kinh tế khó khăn như hiện nay... Công việc làm mình mất ngủ thường xuyên và đôi khi cảm thấy bế tắc. Mình cũng đang trong thời gian tìm định hướng lại công việc cho mình. Hy vọng một thời gian nữa có thể tìm được vị trí nhẹ nhàng hơn như chủ topic.

Có câu " Nhất hậu duệ, nhì quan hệ, ba tiền tệ, bốn trí tuệ, còn lại là mặc kệ" nói chung các bạn cứ chuẩn bị tinh thần:D, mình có quen 1 chị học KTQD xin vào làm ở NHNH mà có người quen đó vẫn phải mất 200tr đó nhưng mà cách đây vài năm rồi giờ chắc ko có giá đó đâu, hình như thấy bảo vào HO của BIDV 500tr vẫn chưa được đó.

có nhiều cái khó gặp phải trên con đường công danh

haha, cố lên các bợn trẻ

đời mà, nếu không bằng giỏi, không quan hệ thì chịu khó tích lũy kinh nghiệm, lương đủ sống là được

1, 2 năm có kinh nghiệm thì nên tìm hiểu để làm những gì mình thích và phù hợp

gud luK!

Mình giờ tạm ổn rồi, mình chấp nhận nghỉ việc bên ngân hàng để đi làm kế toán 1 thời gian, nuôi sống mình trước rồi cố gắng tìm 1 công việc nào phù hợp hơn với những gì mình đc đào tạo và phù hợp với cả hoàn cảnh thực tế của bản thân nữa
Có lời khuyên với bạn như thê này và để làn sau cũng đừng như tớ?(tớ cũng từng có công việc như bạn), khi đã thi được vào rồi, tốt nhất lên đưa ít tiền cho thằng trưởng phòng-người quản lí trực tiếp mình ấy,rồi sức ép sẽ giảm xuống bạn à. Chúc bạn mọi điều như ý ! :)
P/S : Nghe bạn nói thế hình như là làm bên ACB phải không

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Quá căng thẳng :(. Mỗi việc mỗi vẻ. Nghe trên báo nói bán nước mà thu nhập 10 triệu 1 ngày mà nghĩ cũng ham. Chả cần trình độ gì :(

Hik hik, em cũng đang học HVTC, khoa Ngân Hàng.
Em nghĩ nghề nào cũng có áp lực riêng.
Nhiều lúc nghĩ làm 1 số vị trí ở Ngân Hàng mà như bán hàng đa cấp.
Thấy mấy chị cũng bảo chèo kéo khách hàng để huy động cho đủ mà mệt phờ, nhiều khi thấy nhục nhục.
Nếu học Ngân Hàng ra ko làm Ngân Hàng, thế biết làm gì được.
Hoang mang.

cung met nhi!!! minh cung dang thi vao bank, boi moi truong lam viec o do that su hap dan minh..nhung co khi minh nghi nen thoi vi thay lam viec bank ko biet co hop voi minh ko nua..huhu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,534
Thành viên mới nhất
crucinadtae888
Back
Bên trên