Sự thực về công việc trong ngân hàng, thấy buồn quá

mình cũng mới đi làm được gần 1 năm. Giai đoạn chán trường vẫn còn đang diễn ra.
nhưng phải cố gắng bạn ạ.
làm ở đâu cũng sẽ có cái khó khăn riêng.
5ting

đúng đúng, nhưng mà cái list đấy bạn có hẹn gặp người ta, hay dặt vấn đề với người ta mình nghĩ không dẽ dàng gì, số người có thể huy động trong cái list đấy không nhiều và cũng phụ thuộc nhiều vào cố gắng bản thân mình, có anh chị hướng dẫn mình - đi theo cũng chỉ là học hỏi, quan trọng là duy trì mối quan hệ, và xây dựng cho mình một khối khách hàng riêng

Chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân là "xương" nhất trong NHTM thà là kiểm ngân hay GDV còn đỡ áp lực hơn, tuy nhiên nó lại rất khỏe đối với NHTM có "Số má" và đối với nhân viên có gia đình trực tiếp sinh sống trên địa bàn, đặc biệt là với gia đình hoặc bản thân co nhiếu mối quan hệ. nếu trên địa bàn Hà Nội hoặc TP HCM nếu các bạn từ nông thôn ra nên tránh xa công việc này. các bạn có đi từ sáng đến tối cũng không kiếm được ai gửi tiền đâu.

Hic! tớ vừa trúng tuyển vào Oceanbank, đọc cái này thấy nản quá. Hoàn cảnh hiện tại cũng không khác LeeJunki là mấy. Có nên bỏ công việc kế toán nhàn hạ để lao đầu vào dòng xoáy này không nhỉ???HuHu. Khó nghĩ quá mọi người ơi...

Chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân là "xương" nhất trong NHTM thà là kiểm ngân hay GDV còn đỡ áp lực hơn, tuy nhiên nó lại rất khỏe đối với NHTM có "Số má" và đối với nhân viên có gia đình trực tiếp sinh sống trên địa bàn, đặc biệt là với gia đình hoặc bản thân co nhiếu mối quan hệ. nếu trên địa bàn Hà Nội hoặc TP HCM nếu các bạn từ nông thôn ra nên tránh xa công việc này. các bạn có đi từ sáng đến tối cũng không kiếm được ai gửi tiền đâu.
Có quan hệ rộng việc quái phải chọn cái công việc dở hơi ăn cám lợn này
Mà kiếm mối đâu phải dễ ăn, nên chẳng mấy ai chia sẻ cách làm. Mình cũng thế nhưng trừ bạn nào xinh thì mình sẽ hướng dẫn ;))

Gửi mail tuyển dụng vào ngân hàng oceanbank có hộp thư tự động không bạn nhỉ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,643
Thành viên mới nhất
byker159
Back
Bên trên