Hỏi những kỹ năng và kiến thức cần thiết cho vị trí TTQT như về Ngoại hối, thông quan hải quan, trình độ tiếng Trung( vì m ở biên giới ).... trước đây mình từng đỗ GDV SHB, đến pv các anh chị hỏi sao bên chị gọi em k đi làm? :(,
Vào sacombank rồi ra đi trong bức xúc :)), các anh chị hỏi mãi về vấn đề sao không làm ở sacombank, bản thân tự đánh giá mình thế nào và người khác đánh giá em ra sao ? em lấy gì làm tự tin khi bị nghỉ ở Sacom và giờ vào TTQT của SHB

đúng là KHÓ.

mình cũng không rõ, nhưng đợt mình pv vị trí giao dịch viên thì phỏng vấn 1 lần thôi rồi được gọi đi làm, đợt đấy có cả các anh chị Hội sở cũng phỏng vấn qua camera.
Lần này pv TTQT vân là thêm vào câu hỏi " em tự giới thiệu bản thân bằng tiếng Trung " ^_^,

mình cũng không rõ, nhưng đợt mình pv vị trí giao dịch viên thì phỏng vấn 1 lần thôi rồi được gọi đi làm, đợt đấy có cả các anh chị Hội sở cũng phỏng vấn qua camera.
Lần này pv TTQT vân là thêm vào câu hỏi " em tự giới thiệu bản thân bằng tiếng Trung " ^_^,
Lương GDV bên SHB bn hả bạn?

Thực ra SHB vẫn đang thực sự thiếu nhân sự. Nhưng các đợt tuyển dụng trước vẫn không tìm được người phù hợp. Như chi nhánh mình chẳng hạn. Gọi 4,5 bạn GDV đến phỏng vấn vòng cuối ở chi nhánh rồi gửi lên HO pv lại thôi mà đến gặp BGĐ các bạn ấy chỉ cười. hỏi gì thì các bạn ấy đều ấp úng, rồi em sẽ rút kinh nghiệm sau, Trưởng phòng mình không nhận ai được nên lại đành tuyển đợt khác. Mỗi nhà tuyển dụng đều có mục tiêu và lý do họ muốn và cần gì ở nhân sự mình muốn tuyển. Trong 1 đợt ko tìm thấy ng đó thì họ sẽ tuyển đợt tiếp theo.
Bật mí là lương và chế độ đãi ngộ nv của SHB không hề thấp. nếu so với mặt bằng chung của nhiều bank khác. Nên các bạn hãy cố gắng nhé!

Chị @thanhphosuong ơi, chị có thể chia sẻ thêm thông tin về vòng pv cuối với chi nhánh được ko chị? Mà chị bảo pv chi nhánh xong rồi gửi lên pv với GBD ơ HO nưa, vậy các chi nhánh ở hcm hay tỉnh thì như nào hả chị? Em mới thi viết GDV ở CN SG hôm vưa rồi, mà đợi mãi chưa có kết quả thi. Mong chị chia sẻ chút kinh nghiệm để nếu có trót thi đậu còn "lọt" qua vòng pv :3 Tks chị nhiều.

Thực ra việc tuyển là do tùy từng chi nhánh. Theo đúng cơ cấu tổ chức của SHB là sau khi HO tổ chức thi, sau đó pv loại thì sẽ gửi ứng viên về các chi nhánh đăng ký nhân sự. nếu các chi nhánh thấy ok thì tiếp nhận. Nhưng chi nhánh mình thì tuyển trực tiếp dưới chi nhánh trước thấy ok thì lại gửi lên HO check lại. Nên cái đó còn tùy vào từng chi nhánh. Còn lúc phỏng vấn thì hồi đó mình cũng có vài câu về nghiệp vụ chủ yếu là vàng, ngoại tệ, Vài câu hỏi tình huống.
P/s: à mà mình là con zai nhé! chúc bạn may mắn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,658
Thành viên mới nhất
destinocentro
Back