Phỏng vấn Thực tập tại Sacombank

Các anh chị nào đang làm ở Sacombank cho em hỏi về yêu cầu chiều cao ạ: em đọc ở mục thể lệ thì ghi chiều cao tối thiểu đối với nữ là 1m58, nhưng ở mục chi tiết từng vị trí thì có vị trí chỉ yêu cầu 1m55 thôi. Em cao 1m55 nên ko bit là mình có đủ điều kiện để nộp hồ sơ thực tập hay ko?

tiềm năng hay ko thì chưa biết chắc đợi có thông báo mới biết mà ko phải ai trong ds đợt 2 cũng giỏi hết và ko phải ai được pv imperial là thực tập tiềm năng hết cái đó còn là ẩn số vì sacombank luôn có những chiêu làm người khác phải bất ngờ.Như chuyện thực tập tiềm năng được giữ lại nhiều anh chị năm ngoái hứa là được giữ lại nhưng chả thấy gì hết mình có anh bạn thực tập tiềm năng ở hội sở được anh hướng dẫn đánh giá rất tốt nhưng cuối cùng vẫn out giờ đang làm trợ giảng ở trường

Mình chọn CVKHCN ở CN Quận Bình Thạnh,ko hiểu sao lại bị xếp qua bên này,cũng không có lịch phỏng vấn nữa.Ức chế quá!!!!!!

Từ từ đi bạn ơi nhiều khi đợi tới đợt nó đt kêu đó ^^ cái Sacombank này có vụ bất ngờ vậy đó :))

Bạn phỏng vấn vị trí nào vậy ?
mình vị trí CVKHCN, mỗi người pv khác nhau, mấy bạn đk kế toán thường các câu hỏi xoay quanh Thuế, nên các bạn xem kỷ lại xem, mình nghe 2 bạn pv làm kế toán thì đều hỏi câu hỏi vậy. Tất cả đều hỏi nghiệp vụ, hic, nói được cơ bản không à. :((

mình vị trí CVKHCN, mỗi người pv khác nhau, mấy bạn đk kế toán thường các câu hỏi xoay quanh Thuế, nên các bạn xem kỷ lại xem, mình nghe 2 bạn pv làm kế toán thì đều hỏi câu hỏi vậy. Tất cả đều hỏi nghiệp vụ, hic, nói được cơ bản không à. :((
Kế toán hỏi về Thuế Thu nhập doanh nghiệp hả bạn. T2 này mình PV kế toán nè.Hĩ

Được thực tập ở hội sở thì tất nhiên bạn phải đạt tiêu chuẩn về ngoại hình tốt hơn các chi nhánh khác rồi
Nếu đến bây giờ mà bạn vẫn chưa đc gọi pv thì mình nghĩ chắc các bạn out rồi vì mình thấy sv đc gọi phỏng vấn ở đó đông lắm,đa số cao trên 1.65m không ah.Nếu đc gọi phỏng vấn thì chắc chắn bạn đã đc nhận thực tập ở sacom,pv chỉ để phân loại tiềm năng hay thực tập thường thôi,mức bồi thường nếu bạn không cam kết là 21tr đồng.Còn tiêu chuẩn thì thôi khỏi nói :Ngoại hình và COCC,nếu bạn nữ (đặc biệt là nữ nha) mà có 1 trong 2 yếu tố này thì cơ hội của bạn là 60-70% rồi,cứ ở nhà mà chờ đt.

Ủa,Quan hệ khách hàng cá nhân mà cũng có nghiệp vụ nữa hở.
QHKHCN e sẽ làm những việc gì, tiếp cận khách hàng ra sao,.... thế đấy
Kế toán hỏi về Thuế Thu nhập doanh nghiệp hả bạn. T2 này mình PV kế toán nè.Hĩ
Chính xác, cái này hỏi nhiều lắm nè, nộp ở đâu Phường hay Quận tè le, mình nghe mấy bạn pv nói lại.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,646
Thành viên mới nhất
toxicholocaustm
Back
Bên trên