Phỏng vấn thực tập tai ngân hàng ABBank

Ai có kinh nghiệm phỏng vấn thực tập tại ABBank có thể chia sẻ ở đây được không, bọn mình sắp phải đi phỏng vấn rồi mà chưa có chút kinh nghiêẹnào cả

sáng qua tui vừa thi test, phỏng vấn và nhận kết quả ngay trong ngày. nói chung là ok. chị tuyển dụng còn nói đi thực tập liền đc k e. pó tay t sáp thi nên k làm đc. Mà Abb này ở quê nhà Tây Ninh nên chắc nó thiếu việc. T còn chỗ thực tập tại acb trên tphcm nên đang phân vân
Nội dung thi : 18 câu trắc nghiệm 60p. chia làm 3 phần : 2 phần đầu là nghiệp vụ. ví dụ như tài khoản tổng tài sản là a) vốn lđ + tscđ .... phần 2 , có vài câu như chia khoản vay thành bao nhiêu nhóm, rùi nhóm vay cấp 3 thì trích dự phòng bao nhiêu. phần 3 về bài tập. sẽ tính doanh thu chi phí để tính lợi nhuận ròng. tính roe. nói chung cũng dễ.:)):)):))
Phỏng vấn : hội đồng gồm 1 giám đốc chi nhánh, 1 trưởng phòng và nhân viên nhân sự. Mới vào : em giới thiệu về bản thân. mình trả lời vòng vo 1 hồi gần hết thì ông trưởng phòng phá lên cười, bà kia cũng cười. cả 2 cười liên hồi đến mức phải ra ngoài cười cho hết. Trong lúc đó ông giám đốc pv mình, ông nì pv mới chuyên nghiệp, các câu hỏi như : sao e k làm ở tp mà về tây ninh làm, rùi e nghĩ môi trường kinh doanh ở đây sao, nếu đánh giá khả năng làm quen 1 người lạ thì e nhiu điếm, căn cứ nào mà e cho nhiu đó điểm. nói chung là không khó lắm.
vài thông tin chia se các bạn. thân ái@};-

Trong tuần này có kết quả mà hôm nay thứ 6 roài :^^ không biết là để mai hay là thế nào nhỉ @@

:x mình cũng nhóm 4 nè, bạn nào vậy nhỉ??? :D mình vừa gọi điện nhưng họ bảo vẫn chưa có kq đâu, lo wa :-ss

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,657
Thành viên mới nhất
trungtammatgia
Back
Bên trên