Phỏng vấn Standard Chartered Bank ngày 08/08/2013

Tình hình là hôm qua có ai đi phỏng vấn Standard Chartered Bank không?
Có ai được gọi đi PV lần 2 rồi không???
Mình đang mong quá, vì mình phải nhận lời làm chỗ khác trong tuần này :( Nhưng nếu có cơ hội với Standard chắc mình sẽ kh nhận lời làm bên kia, hix hix Mà không biết bên Standard PV lần 1 xong thì sẽ có thông báo đc chọn phỏng vấn lần 2 khi nào ??? Có phải đợi lâu kh? :(( Mọi người ai có kinh nghiệm chỉ giáo mình với :x Thanks

mình được anh Thiện pv nhưng toàn nói tiếng việt thôi không có nói tiếng anh bạn ah .. anh í hỏi có mún làm bên PIL không mà cũng deal luơng luôn nhưng ko hiểu là có đc ko hay ai cũng hỏi vậy ..anh nói về rùi chờ đt nhưng 1 tuần rùi , đến 1 ngày 20 người đó bạn ,nhận hồ sơ hết tháng 8 mỗi ngày pv 1 ít mà ngày mình đến cũng 2 mấy bạn rồi hic

sáng hôm mình phỏng vấn thì chỉ có 5 bạn thôi. có bạn nhận đc đt lúc 9h30 gọi đến phỏng vấn lúc 10h. phi như bay đến nơi đc 1 câu xanh rờn là chị đã phỏng vấn e từ tháng trc rùi đúng ko. hỏi thêm 2 câu rùi bảo về học lại. mình ko bik bộ phận PIl là gì nhưng thấy hôm đấy các bạn apply nhiều bộ phận khác nhau nhưng phỏng vấn chung 1 buổi. chỉ đc hỏi salary expectation thui chứ ko đc deal luơng như bạn :(

Nhiều bạn chưa có kinh nghiệm thì pv nhanh lắm chi 2p thôi rồi refer sang bộ phận agency bạn ạ .nhiều bạn đc pv 15p ..mình cũng ngồi 15p nhưng ko biết kết quả ra sao nữa .. dangmelvin pv thi ng ta nói gì có chắc đc vào ko bạn

ko bít các bạn pv vị trí gì chứ 4 tháng trc t có đi pv vị trí Direct sale, mà ứng viên đến từ đủ mọi thành phần ngành nghề hết, hix, mình có đậu mà cuối cùng quyết định ko làm, mặc dù mức lương bên đó cao hơn hẳn chỗ mình làm hiện tại. SC thì sc nhưng tùy vị trí thui nhé, nhớ tìm hiểu kỹ hén

lúc chị ý bảo về nhà chuẩn bị tuần sau sẽ phỏng vấn vòng 2 đó mình cũng hỏi lun là phải chuẩn bị những gì thì chị ý cũng nói luôn là về tìm hiểu thêm về cái lọ cái chai rùi thế này thế nọ.chào nhau cái rùi đi về =)))

- - - Updated - - -

ko bít các bạn pv vị trí gì chứ 4 tháng trc t có đi pv vị trí Direct sale, mà ứng viên đến từ đủ mọi thành phần ngành nghề hết, hix, mình có đậu mà cuối cùng quyết định ko làm, mặc dù mức lương bên đó cao hơn hẳn chỗ mình làm hiện tại. SC thì sc nhưng tùy vị trí thui nhé, nhớ tìm hiểu kỹ hén

bạn có thể chia sẻ thêm về kinh nghiệm vs thời gian cách phỏng vấn từng vòng đc ko bạn. luơng cao hơn là bn thế bạn, thanks.

thì đang nói vị trí làm direct sales đó bạn , Pil là bộ phận vay tín chấp ngoài ra còn có morgage la vay thế chấp mua nhà SC chưa có car loans hic ben Pil mức luơng là 8 tr đó bạn không biết vòng 2 là pv cái gi nữa nhỉ :(

lúc chị ý bảo về nhà chuẩn bị tuần sau sẽ phỏng vấn vòng 2 đó mình cũng hỏi lun là phải chuẩn bị những gì thì chị ý cũng nói luôn là về tìm hiểu thêm về cái lọ cái chai rùi thế này thế nọ.chào nhau cái rùi đi về =)))

- - - Updated - - -

bạn có thể chia sẻ thêm về kinh nghiệm vs thời gian cách phỏng vấn từng vòng đc ko bạn. luơng cao hơn là bn thế bạn, thanks.
Của t ngày trước là cho vay tín chấp đó bạn, chắc do t có 1 xíu kinh nghiệm sale rồi nên đc tuyển á, thì khi pv chủ yếu hỏi về làm sao tìm đc khách hàng, cách thức tìm kh ntn, rồi nếu kh có cho tiền thì có nhận hay ko, pv cũng khoảng 20p á, sau thông báo mức lương, lương sẽ bao gồm phần lương cứng, 1 ít tiền phụ cấp, sau đó là hoa hồng, tính theo từng mức, ví dụ chỉ tiêu là 1 tỷ 1 tháng mà tháng đó bạn giải ngân đc 600 triệu thì hoa hồng (chưa tính lương cứng) của bạn sẽ nhân với 0.6, nếu giải ngân đc 1 tỷ thì sẽ nhân với 0.9, nếu làm ok, 1 tháng cũng khoảng hơn chục chai á, nhưng khi t cân đo đong đếm, và tìm hiểu thì quyết ko làm, do t có 1 anh bạn vô đc 1 năm rồi ra, ha ha, khi đi trai tráng khi về bủng beo bạn ạ ^^

Của t ngày trước là cho vay tín chấp đó bạn, chắc do t có 1 xíu kinh nghiệm sale rồi nên đc tuyển á, thì khi pv chủ yếu hỏi về làm sao tìm đc khách hàng, cách thức tìm kh ntn, rồi nếu kh có cho tiền thì có nhận hay ko, pv cũng khoảng 20p á, sau thông báo mức lương, lương sẽ bao gồm phần lương cứng, 1 ít tiền phụ cấp, sau đó là hoa hồng, tính theo từng mức, ví dụ chỉ tiêu là 1 tỷ 1 tháng mà tháng đó bạn giải ngân đc 600 triệu thì hoa hồng (chưa tính lương cứng) của bạn sẽ nhân với 0.6, nếu giải ngân đc 1 tỷ thì sẽ nhân với 0.9, nếu làm ok, 1 tháng cũng khoảng hơn chục chai á, nhưng khi t cân đo đong đếm, và tìm hiểu thì quyết ko làm, do t có 1 anh bạn vô đc 1 năm rồi ra, ha ha, khi đi trai tráng khi về bủng beo bạn ạ ^^

phỏng vấn mấy vòng thế bạn. hum mình đi chị ý bảo 3 vòng mà cũng ko bik vòng 2 vs 3 thế nào :(

huhu nghe choáng quá ..thân xác hoang tàn hem nhận ra à :p ko biết ng ta có tuyển ngoại hình nữa ko chắc bạn trangluong cũng xinh đẹp nên đc tuyển ngay chứ bây h kinh nghiệm thì nhiều lém bạn ah :p ko thiếu đâu thất nghiệp đầy ra mà hihi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên