Nộp hồ sơ không qua vòng sơ loại!!!

Hồ sơ thế là ngon lắm rồi, sao lại không nhận nhỉ? tìm lý do khác xem, cân nặng, chiều cao, ngoại hình của bạn thế nào?...:D

Thấy các bạn rủ nhau đi thi. comment loạn lên, mà mình buồn quá. mình học thương mại,tuy không phải là trường thuộc top đầu nhưng mà mình ra trường với loại giỏi, cũng chỉ có mấy cái kinh nghiệm làm sale, marketing...vậy mà chả hiểu sao nộp mãi mà chẳng có ngân hàng nào gọi đi thi, chẳng biết sao nữa. mình nộp từ ngân hàng to đến ng.hàng nhỏ mà. các bạn làm thế nào vậy để qua vòng cv vậy?
Lúc nào diễn đàn có đợt Review CV nộp thử 1 cái CV tham gia xem sao có khi lại có những nhận xét có ích đấy :D

Bạn thi ngân hàng nào và bạn tốt nghiệp trường nào...?
Anyway, nói chung là hên xui. Mình nộp Techcombank, Vietcombank mãi không được gọi, trong khi đó thì lại được BIDV, Vietinbank, Eximbank mời đi thi... Keep your faith... !!

Có thể là mấy ngân hàng này chưa có nhu cầu thật, chỉ đăng tuyển để gọi là đang phát triển, đang cần nhân viên thui. Hồ sơ chắc họ vẫn lưu và xem khi có nhu cầu thật. Thui bạn cứ chờ đi nhé :)

Thấy các bạn rủ nhau đi thi. comment loạn lên, mà mình buồn quá. mình học thương mại,tuy không phải là trường thuộc top đầu nhưng mà mình ra trường với loại giỏi, cũng chỉ có mấy cái kinh nghiệm làm sale, marketing...vậy mà chả hiểu sao nộp mãi mà chẳng có ngân hàng nào gọi đi thi, chẳng biết sao nữa. mình nộp từ ngân hàng to đến ng.hàng nhỏ mà. các bạn làm thế nào vậy để qua vòng cv vậy?

Tốt nghiệp ĐH Thương mại không hẳn là cứ vào Ngân Hàng , bạn hãy nộp hồ sơ sang những công ty dịch vụ kinh doanh bên ngoài. Mình tin rằng với kinh nghiệm và kiến thức của bạn , kiếm được một việc làm là điều trong tầm tay.

Ngân hàng hiện đang giảm bớt nhân sự nên khả năng được nhận vào không cao, tỉ lệ chọi cũng rất cao và thường ưu tiên người đã làm qua ngân hàng.

Trong tình hình kinh tế khó khăn hiện nay, bạn nên kiếm một công việc phù hợp để ổn định

Thực ra đôi khi người của phòng nhân sự lọc hồ sơ trên mail hay là hồ sơ giấy cũng hay làm theo cái kiểu "lấy bừa, ấn bừa" thấy đạt thì gọi k đạt thì thôi thành ra cũng khó biết được lắm ...
Chị của bạn mình làm phòng nhân sự về kể là vì nhận được nhiều hồ sơ quá cho nên đôi khi họ cứ "bốc bừa" thôi :( chả có đâu thời gian mà kiểm tra hết hồ sơ được :-<

Hồ sơ thế là ngon lắm rồi, sao lại không nhận nhỉ? tìm lý do khác xem, cân nặng, chiều cao, ngoại hình của bạn thế nào?...:D
^^. chắc tại ko ấn tượng: chiều cao 1m58, cân nặng 47 kg, còn cái ảnh thì cũng ko tệ lắm. pts nên cũng sáng sủa

Có công mài sắt, có ngày .... chai tay. Hehe. Ngân hàng còn nhiều lắm, bạn cứ chọn rồi nộp đi. Nếu vào được mấy ngân hàng nước ngoài cũng hay đấy. Nhu cầu thực và đánh giá năng lực thật.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,750
Thành viên mới nhất
vinhlanha
Back
Bên trên