Nhờ Anh em cao thủ UB đánh giá/phân tích dùm Mẫu UV này (để tìm hướng đi cho tương lai) !!!

Đây là Mẫu ƯV của mình tham gia chương trình "Lãnh đạo trẻ" của MSB. Tất nhiên là FAIL rồi, nhưng mọi việc không đơn giản như thế, mình muốn biết lí do bị Fail, bởi vì điều đó có thể quyết định đến hướng đi tương lai sau này...
Ba lí do chính mình tạm đưa ra ở đây nhờ anh em đánh giá:

1. Lý lịch học hành có quá nhiều sạn (lí lịch không hoàn hảo!) =))
2. Tuổi cao (sức yếu, cứng rồi khó đào tạo) =))
3. Câu trả lời tự luận_Dự án không thuyết phục... (Cái này nhờ a/e phân tích kĩ dùm)

LINK:
http://www.mediafire.com/?3p5c3aaqxuux2ao

Lấy bằng tháng 2 (2012) vừa rồi, đến nay mình cũng chiến 1 vài NH rồi, trong đó có MB vào đến vòng PV cuối cùng thì tạch (thẩm định)! Mình cũng hiểu được phần nào lí do bị tạch, "Những gì mình có hiện nay không đủ để các nhà tuyển dụng của Nh mạo hiểm, bỏ qua tỳ vết quá lớn trong quá khứ"... Họ (bộ phận tuyển dụng) nếu tuyển được 1 nhân viên xuất sắc, họ cũng không được khen ngợi; nhưng ngược lại nếu tuyển "nhầm" phải ông vô kỷ luật, phá phách... thì họ sẽ bị quở trách =)). Heh heh, vì thế có lẽ tốt hơn là chọn giải pháp "An toàn", trừ khi không còn lựa chọn nào khác ! Mà mọi người biết rồi đấy, trong bối cảnh hiện tại CUNG/CẦU nhân lực ngân hàng lệch lạc dễ sợ luôn, các NH mỏi tay "chém" mà không hết các cử nhân bằng khá/giỏi từ các trường ĐH đang "bon chen" 1 chân vào Bank =))

Mình đang đợi kết quả sơ loại của 2 NH nữa, nếu không ổn thì có lẽ mình sẽ quay sang làm cho các DN thui... Ban ngày đi làm, buổi tối về vẫn phân tích/đầu tư lướt sóng CK để kiếm thêm ít $ thuốc nước(theo mô hình xác suất thống kê nha :) ), đồng thời âm thầm tu luyện CFA, tháng 12 sẽ thi! Mình đang thắc mắc một điều, liệu rằng với chứng chỉ CFA lv1 (thậm chí lv2) trong tay thì khi đó các NH có sẵn lòng mạo hiểm hay không? =)) =))

Tuần trước TLU có call, gọi mình về làm GV cơ hữu cho trường, nhưng thật sự môi trường sư phạm không dành cho mình. Đời trai chưa "chinh chiến" dọc ngang, chưa thỏa chí tang bồng, "máu chưa rơi", "sức chưa cùng kiệt" mà đã lo rút về chốn an nhàn "tránh bão", sao đáng chứ...

P/S: @các bạn SV đang học, muốn vào làm NH sau này: trong lúc chưa muộn hãy phấn đấu để có được một lý lịch học hành "sạch sẽ", đừng để phải kéo dài thời gian học thêm bất cứ một năm nào nhé! Khi đi làm rồi thì chơi bời tẹt ga, "xõa" cũng chưa muộn mà ...
Đừng để như mình, trong lúc bạn bè cùng trang lứa đã yên bề công việc, vợ con đuề huề rồi,... thì bản thân mới lang thang, chập chững những bước đi nhọc nhằn, mệt mỏi trên con đường lập nghiệp đầy trông gai, sỏi đá, mịt mù, tăm tối với tâm trạng cô đơn, khắc khổ mà chỉ có một thứ, "tinh thần chiến binh", mới giúp mình khỏi quỵ ngã và bước đi tiếp......
:-s

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Đọc project của bạn thấy cũng hay nhừng về sau thấy gàn. Nhưng tiếc rằng...người đọc nó không thấy hay và cách xoắn vấn đề của bạn là kiểu "vĩ mô" trong "vi mô" mà như vậy thì... Việt Nam chúng ta cứ mãi mãi thua xa nước bạn nếu có những con người chuyên viên nhân sự gặp ứng viên "già rồi thì về quê" hay "dân lập thì out"...haizzz

chào bạn!!!
mình cũng là sv năm cuối của trường dân lập mình cũng đang lo lắng là các ngân hàng sẽ ko nhận sv trường dân lập. mình thấy bạn có nhắc tới bài về sv dân lập trong UB nhưng mình tìm mà hok thấy, bạn có thể giúp mình đc hok.
cảm ơn bạn nhiều!!!!!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,679
Thành viên mới nhất
88betgroupnet
Back