Nhật ký "Hành trình Tìm việc của tôi"

Nộp mấy nơi, nhưng chẳng qua nổi vòng loại hồ sơ, cái được gọi đi thi viết thì lại thi hẳn nghiệp vụ, cơ mà có biết gì đâu. Vẫn biết là sẽ lại out, nhưng vẫn sẽ cố gắng. May sao vẫn qua được vòng hồ sơ ở workshop. Lại nhen nhóm hi vọng, mình sẽ học thêm nhiều hơn, cơ hội sẽ rộng mở hơn. Cố lên nào, tôi ơi!!!

mình cũng mất 6 tháng để tìm việc ở 1 CN NHNN, hồi trước ko biết cũng thích làm NH cực nhưng làm hơn 1 năm rồi nhận ra việc ở NH ko hợp với mình lắm, nhưng vẫn phải cố gắng, vì biết kiếm 1 cv mà mình thích ở thời điểm này cũng khó lắm.
Chúc các bạn thành công với những ước mơ của mình :)

haizzz, gửi một hai bộ hồ sơ toàn bị out từ vòng gửi xe, vì vậy, khi đc tham gia Khóa IV mình đặt nhiều hy vọng lắm, hy vọng sau khóa học mình trưởng thành hơn và sẽ có 1 cv ưng ý với sự cố gắng của bản thân. Cố lên nào! I CAN DO IT!!! NOTHING IS IMPOSSIBLE!!!

Các bạn mình ra trường trước mình, cũng hí hửng đi nộp, thi vào các ngân hàng nhưng giờ thì hầu như toàn ở nhà + chuyển sang lĩnh vực khác làm. Còn mình cũng mới ra trường cũng thất nghiệp nhưng mình còn nghề tay trái về kinh doanh thương mại điện tử nên mình thấy không đi làm ở NH thì ko có gì quá quan trọng ^^ cứ làm gì đúng sở thích của mình là được (trong lúc chờ xin việc)

Từ năm thứ 2, 3 mình đã bắt đầu kinh doanh qua nhiều thứ và không phải xin $ bố mẹ vì vậy mình không bị áp lực là ra trường phải làm chỗ này chỗ kia, áp lực về tiền bạc,........nói không phải khoe nhưng sau khi ra trường mình đã kiếm được 150 triệu đấy ^^ hãy cố gắng tìm cho mình 1 công việc yêu thích hoặc kinh doanh để chờ thời nhé các bạn
Thật ngưỡng mộ bạn :))

hôm nay trong 1 ngày nhận đc 2 tin:
sáng: gọi điện cho đông à và đc biết mình đã trượt vong pv sơ tuyển... vô cùng đau khổ...buông sách bút, ngẩn ngơ nhìn, trời nhìn đất mất cả buổi sáng... híc
cuối chiều: có số điện thoại máy bàn gọi -> sung & sướng nghe máy... shb báo đi thi viết... (sung & sướng)*2... bắt đầu tìm hiểu đề và lại thất vọng vì đề thi GDV quá khó...vô vọng... hix.
cái cuộc đời tôi, bao h thì tôi vô đc Nh hả giời?... nghĩ cũng tội ông giời ai có gì khó khăn cũng kêu, than trách móc với ông í... hix

ai cũng gặp khó khăn đi tìm việc mà , mình cũng vậy nhưng vẫn phải cố gắng, k cho phép mình nản chí

hôm nay trong 1 ngày nhận đc 2 tin:
sáng: gọi điện cho đông à và đc biết mình đã trượt vong pv sơ tuyển... vô cùng đau khổ...buông sách bút, ngẩn ngơ nhìn, trời nhìn đất mất cả buổi sáng... híc
cuối chiều: có số điện thoại máy bàn gọi -> sung & sướng nghe máy... shb báo đi thi viết... (sung & sướng)*2... bắt đầu tìm hiểu đề và lại thất vọng vì đề thi GDV quá khó...vô vọng... hix.
cái cuộc đời tôi, bao h thì tôi vô đc Nh hả giời?... nghĩ cũng tội ông giời ai có gì khó khăn cũng kêu, than trách móc với ông í... hix
Tôi thích cách nghĩ của bạn. May là ông trời, chứ là bà trời thì bả ấy vả cho đen mồm =))

thi VP và Sacom xịt vòng thi viết =)) sau đó thi HD phỏng vấn phát đỗ luôn :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,630
Thành viên mới nhất
lilpeejmerch
Back