Nhật ký "Hành trình Tìm việc của tôi"

nhật ký ngày 18/5 của pumpkin: tin vui đã về. cuối cùng cũng có 1 NH chịu mở cửa đón mình vào, cái NH mà mình có lần lỡ miệng nói với e gái là có thất nghiệp cũng k apply zô. :)). giờ thì cảm ơn nó lắm lắm, vì mình tin là nó k tiêu cực. cảm ơn tất cả những lời động viên của mọi người. mình lại bắt đầu 1 giai đoạn mới. LG: life is good......
Chúc lừng pumpkin. Với một một khởi đầu mới, chúc em may mắn và gặt hái được nhiều thành công :)
UB luôn bên em :x Hihi

Nhật ký của tôi, nhật ký buồn

Ra trường từ tháng 3/2010, cầm cái bằng ĐH chuyên ngành NH trên tay, con bé đang nhìn cuộc sống bằng màu hồng như những đứa bạn của nó, rồi nó cũng làm hồ sơ ứng tuyển và các NH, Nhưng sao lạ..bao nhiêu cái mail mà vẫn k có hồi âm, nó chợt nhận ra có lẽ do cái bộ hồ sơ của nó k ổn...Rồi nó cũng tìm tòi là cố gắng, cuối cùng mấy bộ hồ sơ sau của nó cái nào cũng được gọi đi test...Haizzzzz, hành trình vất vả từ đây. K biết là nó đã thi bao nhiêu NH rồi nữa, chắc k dứoi 20 NH đâu, nơi nào cũng vậy, vòng thi viết thì lúc nào cũng ok, phỏng vấn vòng 1 ok nhưng tất cả đều out ở vòng cuối cùng. No bắt đầu thấy nản, k phải là nó k tự tin cũng k phải là nó k trả lời đuơc các câu hỏi, và nó tự nhận ra rằng thành công có được phụ thuộc vào sự may mắn rất rất rất nhiều.giờ đây hầu nhu bạn bè của nó đều vào NH hết rồi, đa số là chạy và vài người là tự thi.
tính đến bi giờ thì chẳng muốn thi hay mơ mộng vào NH nữa, thật thấy nản và chán, đành lấn sân sang lĩnh vực khác vậy
Còn muốn viết nhiều nữa, nhưng sợ lại đầu độc vào những tâm hồn đang non nớt, thôi hãy để họ hy vọng đi vậy

Ra trường từ tháng 3/2010, cầm cái bằng ĐH chuyên ngành NH trên tay, con bé đang nhìn cuộc sống bằng màu hồng như những đứa bạn của nó, rồi nó cũng làm hồ sơ ứng tuyển và các NH, Nhưng sao lạ..bao nhiêu cái mail mà vẫn k có hồi âm, nó chợt nhận ra có lẽ do cái bộ hồ sơ của nó k ổn...Rồi nó cũng tìm tòi là cố gắng, cuối cùng mấy bộ hồ sơ sau của nó cái nào cũng được gọi đi test...Haizzzzz, hành trình vất vả từ đây. K biết là nó đã thi bao nhiêu NH rồi nữa, chắc k dứoi 20 NH đâu, nơi nào cũng vậy, vòng thi viết thì lúc nào cũng ok, phỏng vấn vòng 1 ok nhưng tất cả đều out ở vòng cuối cùng. No bắt đầu thấy nản, k phải là nó k tự tin cũng k phải là nó k trả lời đuơc các câu hỏi, và nó tự nhận ra rằng thành công có được phụ thuộc vào sự may mắn rất rất rất nhiều.giờ đây hầu nhu bạn bè của nó đều vào NH hết rồi, đa số là chạy và vài người là tự thi.
tính đến bi giờ thì chẳng muốn thi hay mơ mộng vào NH nữa, thật thấy nản và chán, đành lấn sân sang lĩnh vực khác vậy
Còn muốn viết nhiều nữa, nhưng sợ lại đầu độc vào những tâm hồn đang non nớt, thôi hãy để họ hy vọng đi vậy
bạn ơi, tớ rất rất hiểu những tâm sự này của bạn. tớ cũng thế. tớ chỉ học ngoại ngữ và kế toán thôi, k học chuyên ngành NH nên lại càng nghi ngờ vào khả năng thi đậu của mình. nhiều hôm tớ buồn, tớ thất vọng, nằm khóc rất nhiều. k dám kể với ng nhà, vì ba mẹ tớ thấy tớ vất vả quá, đã can ngăn tớ đừng có thi nữa. tớ chỉ muốn ba mẹ thấy tớ có thể cố gắng làm tất cả cho ba mẹ vui lòng. cũng nhiều khi, tớ tuyệt vọng luôn ấy. cứ nghĩ nốt lần này là k apply thêm cái nào nữa. hic. nhưng rồi trời chẳng phụ công mình đâu bạn ah. cố gắng lên. mình còn đc nghe kể có ng thi tới mấy chục bận mới đỗ đó. bạn hãy tin tưởng vào bản thân nhé. we can do it. :-bd

18/5
Sau một vài lần đi thi thố pv ở Ngân hàng trượt chỏng vó, sáng nay mình lại tiếp tục đi... phỏng vấn. Những lần trượt trước, mình đều cảm thấy rất xứng đáng, đối với mình mỗi lần đi phỏng vấn mình cảm thấy mình lớn hơn một chút, có rất nhiều thứ mà mình không biết, không giỏi, và mỗi lần trượt lại thôi thúc mình cố gắng hơn nữa. Mỗi lần trượt ngã làm cho mình có cơ hội nhìn lại bản thân rõ hơn và quyết tâm hơn nữa. Lần sau phải hơn lần này.
Sáng nay thì cảm giác khá nhẹ nhàng, kết quả sẽ có trong 1 thời gian nữa, không gì có thể chắc chắn tuy nhiên mình cảm thấy rất tự tin. Rằng cố gắng hết sức mình thì cũng sẽ có lúc được đền bù xứng đáng thôi.

18/5
Sau một vài lần đi thi thố pv ở Ngân hàng trượt chỏng vó, sáng nay mình lại tiếp tục đi... phỏng vấn. Những lần trượt trước, mình đều cảm thấy rất xứng đáng, đối với mình mỗi lần đi phỏng vấn mình cảm thấy mình lớn hơn một chút, có rất nhiều thứ mà mình không biết, không giỏi, và mỗi lần trượt lại thôi thúc mình cố gắng hơn nữa. Mỗi lần trượt ngã làm cho mình có cơ hội nhìn lại bản thân rõ hơn và quyết tâm hơn nữa. Lần sau phải hơn lần này.
Sáng nay thì cảm giác khá nhẹ nhàng, kết quả sẽ có trong 1 thời gian nữa, không gì có thể chắc chắn tuy nhiên mình cảm thấy rất tự tin. Rằng cố gắng hết sức mình thì cũng sẽ có lúc được đền bù xứng đáng thôi.

anh Toàn cố lên :X. \m/

chúc mừng

Trước tiên là chúc mừng bạn đã thi đỗ nghen, Mình giờ cũng đã có lựa chọn mới cho mình và cũng hy vọng con đường này sẽ k chông gai như con đường vào NH

Hix...apply CV vào mấy NH thì được 1 cái gọi đi thi, (cảm giác: vui sướng, hồ hởi, phấn khởi,...) ....=> đi thi về (cảm giác: uể oải, hồi hộp, lo lắng)...=> thông báo kết quả: BỊ OUT (cảm giác: hụt hẫng lúc đầu, bình thường lúc giữa, sau đó lại là hồ hởi, phấn khởi đến chảy nước mắt vì lại có time "chiến đấu đường dài). Hixhix... bon chen nộp vào BIDV, sắp tới đi thi chắc lại "chảy nước mắt" lần 2 thui. Lần trước tự tin thế mà vẫn toạch, lần này chả có tí tự tin nào chắc là toạch (bình phương)!!!

mình cũng nộp đơn vô mấy ngân hàng, chả hiểu sao hồ sơ của mình có vấn đề j nữa là mấy hồ sơ online chả dc gọi j cả, thêm tình hình ngân hàng đang trong thời kỳ bão hòa , đã nản càng nản.

Mình cũng nộp CV vào mấy chỗ rùi, mà chẳng thấy gọi gì cả. Phải chăng m ít kinh nghiệm quá, lại là cgai nữa... Mêt mỏi...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,647
Thành viên mới nhất
nhacai8kbett
Back
Bên trên