Nhân viên ngân hàng bỏ việc thì làm gì???

Em cũng cùng chung hoàn cảnh với chủ topic - shb2, làm back nhưng cũng ngán đến tận cổ bởi cái kiểu phân biệt "con đẻ - con nuôi" rồi ạ :(. Trong đầu lúc nào cũng có cái suy nghĩ chuyển sang 1 cv mới nhưng tính tới tính lui cũng chả biết apply vào cv nào cho phù hợp, nghỉ luôn thì cũng k dám vì cái gđ này xin việc còn khó hơn lên trời, nghỉ rồi thì lấy tiền đâu trang trải cs :((

câu trả lời rất chi là chuẩn!
Ngoài ra, tín dụng còn có thể ra các doanh nghiệp lớn, làm ở bộ phận tài chính, chuyên chạy đi chạy lại lo chứng từ vay vốn/giải ngân, thế thôi!!!

e thì nghĩ thời gian này tranh thủ học thêm đc bằng nào đó rồi té sớm !

em cũng chung hoàn cảnh với chủ topic đây, shb2 làm back cũng chán lắm, thuyên chuyển lung tung cả. Giờ thì chuyển sang 1 cái vị trí mà những người cùng làm lương trung bình là gấp 3 lần lương em. sếp cứ hứa là cố gắng chờ sắp xem xét lại lương lậu rùi. Thế là nghe lời sếp chờ đợi và chờ đợi. nhiều khi nghĩ đến đâu "chờ đợi là hạnh phúc" mà cố gắng ấy. Mình chờ đến cả 3 năm nay rùi, giờ lương vẫn là như lương 3 năm trước bùn không tả được. Mình cũng muốn nhảy chỗ khác ít nhất là có thể deal lương ngay từ đâu, nhưng chỗ nào giờ cũng khó khăn cả, cạnh tranh quá lớn thế là bị bế tắc quá. Thấy người ta nhảy việc dễ dàng mà mình cức tủi thân dã man.

Thật ra học Ngân hàng và làm trong Ngân hàng mãi rồi giờ biết chuyển sang làm gì? Cùng là Ngân hàng thì vẫn vậy. Nhất là những người mà chưa bao giờ nhảy việc, Ra trường làm 1 nơi cho đến tận bây giờ, đồng thời những gì học ở trường giờ mất hết rùi thì biết chuyển đi đâu đây.

tất cả tình trạng đều chung tình hình xã hội - kinh tế hiện nay các bác ạ...hy vọng qua cơn bĩ cực đến hồi thới lai..

trước khi bỏ việc bạn nên thử tìm cơ hội tại nơi có công việc như hiện tại bạn làm hoặc bắt đầu kinh doanh online... vì thực tế là dù đi làm tại SHB hiện tại bạn vẫn có cơ hội nhận thu thập hàng tháng, nghỉ là mất, nếu làm bảo hiểm thất nghiệp thì cũng chỉ được 6 tháng thôi.Theo mình nên học cách thích nghi,rèn luyện khả năng chịu đựng đấy là cái thiết thực trong hoàn cảnh của bạn, NH của mình sắp tới cũng sáp nhập đó là viễn cảnh tương lai của tất cả các bank.

trước khi bỏ việc bạn nên thử tìm cơ hội tại nơi có công việc như hiện tại bạn làm hoặc bắt đầu kinh doanh online... vì thực tế là dù đi làm tại SHB hiện tại bạn vẫn có cơ hội nhận thu thập hàng tháng, nghỉ là mất, nếu làm bảo hiểm thất nghiệp thì cũng chỉ được 6 tháng thôi.Theo mình nên học cách thích nghi,rèn luyện khả năng chịu đựng đấy là cái thiết thực trong hoàn cảnh của bạn, NH của mình sắp tới cũng sáp nhập đó là viễn cảnh tương lai của tất cả các bank.

Bạn, D_D ơi, ngân hàng của bạn đang làm là ngân hàng nào vậy?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Làm back đây nè, mệt bỏ bố ra. Chán kinh lên đc
Mình chỉ mơ ước lương thấp hơn, làm nhẹ nhàng hơn, bớt áp lực và trách nhiệm đi.
Thực sự chúng ta chưa có nhiều mqh và tìm hiểu về các DN
Chứ mình thấy đầy DN cũng trả cho NV mới vào 6 7 tr rồi. Cứ gì phải NH
Cũng đang tính về quê chăn nuôi bò sữa, bú sữa qua ngày đỡ nặng đầu =)))) đùa thôi !

lúc kinh tế khủng hoảng, anh em nào có điều kiện nên về chăn nuôi tăng sản xuất...vừa k sợ đói lại có thu nhập, công việc tự chủ hơn..mình thấy giờ nhiều bác nông dân giàu lắm..

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,608
Thành viên mới nhất
hczghsgemwwin
Back
Bên trên