Nhân viên ngân hàng bỏ việc thì làm gì???

hank

Verified Banker
Chào cả nhà!
Hiện tại mình là 1 NV QHKH DN của HBB cũ, nay là SHB. Thực sự công việc đối với mình rất chán nản, sự phân biệt quá lớn giữa SHB1 và SHB2 là một sự bức xúc rất lớn đối với toàn công đồng nhân viên của HBB, trong đó có mình.
Đôi lúc nằm vắt trán suy nghĩ, nếu bây h bỏ ngân hàng thì công việc mình hướng tới là gì??? Vì từ khi tốt nghiệp ra trường đã làm Ngân hàng.
Quanh quẩn vẫn là apply một ngân hàng khác hay sao, trong khi ngành ngân hàng, trừ Big4 ra thì gần như là như nhau. NV sales thời buổi này quá áp lực, trách nhiệm gắn vào nhiều. Lại apply vào back của NH khác là cái mình đang nghĩ đến nhưng vẫn quá là chán
NẾU K LÀM NGÂN HÀNG THÌ CTA SẼ LÀM GÌ ĐÂY :(((

Về back cũng đc anh ạ, chờ thời, em cũng đang có dự định như vậy:)

Làm gì mà bạn than dữ vậy bạn ;)) ko làm ở đó là làm ở chỗ khác, ko làm front thì làm back. Nhưng có 1 điều khuyên bạn là trong thời buổi kinh tế khó khăn có thể bị thất nghiệp như chơi này, đừng hy vọng cao quá kẻo lại thất vọng lớn :D

làm back cũng nhiều loại back, back như tái thẩm, CBC... thì yêu cầu cao lắm, kinh nghiệm làm vài năm mới apply dc
cũng đang tính phương án rút đây, chỉ tiêu thì nặng, các sếp phê duyệt khó khăn làm sao nổi, nhất là trong trường hợp NH mình là NH nhỏ, sp ko đa dạng, ls ko cạnh tranh

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,663
Thành viên mới nhất
eyehategodmerch
Back
Bên trên