Nhân viên ngân hàng bỏ việc thì làm gì???

Trong thời buổi bây giờ thì tốt nhất là cứ án binh bất động 1 chỗ để chờ cơ hội chứ đừng nên nhảy ra khỏi ngân hàng, làm ngân hàng nào cũng như nhau cả thôi, được cái này thì mất cái khác thôi bạn ạ.

Vả lại chuyện ngân hàng này sáp nhập vào ngân hàng kia bị phân biệt đối xử cũng là lẽ thường thôi, bởi vì việc mua lại HBB làm cho SHB phải gánh 1 khoản lỗ lớn cơ mà :)). Sau này khai thác lợi ích từ việc sáp nhập đến đâu thì còn phải chờ thời gian trả lời.

Trong thời buổi bây giờ thì tốt nhất là cứ án binh bất động 1 chỗ để chờ cơ hội chứ đừng nên nhảy ra khỏi ngân hàng, làm ngân hàng nào cũng như nhau cả thôi, được cái này thì mất cái khác thôi bạn ạ.

Vả lại chuyện ngân hàng này sáp nhập vào ngân hàng kia bị phân biệt đối xử cũng là lẽ thường thôi, bởi vì việc mua lại HBB làm cho SHB phải gánh 1 khoản lỗ lớn cơ mà :)). Sau này khai thác lợi ích từ việc sáp nhập đến đâu thì còn phải chờ thời gian trả lời.
em thấy sáp nhập quá đó cũng đâu thiệt cho SHB lắm, gánh lỗ nhưng lại dc miễn thuế mấy năm với nhiều ưu đãi khác

Thì tất nhiên là có lợi mới sáp nhập chứ ;)). Nhưng mà về lợi ích trước mắt thì quyền lợi các nhân viên của SHB cũ bị ảnh hưởng khá nhiều. Vd như nếu ko sáp nhập thì SHB có lợi nhuận lớn, nhân viên được chia thưởng, bây giờ sáp nhập thì chia sẻ lỗ nên cắt thưởng :-". Bởi vậy nên có sự phân biệt đối xử cũng dễ hiểu, dần dần sau này khi hoạt động đồng nhất thì sẽ không còn chuyện đó nữa.

Sau này nhân viên Sacombank cũng chung cảm nhận khi sát nhập lại với Eximbank, cũng phân biệt này nọ thôi.

Thì tất nhiên là có lợi mới sáp nhập chứ ;)). Nhưng mà về lợi ích trước mắt thì quyền lợi các nhân viên của SHB cũ bị ảnh hưởng khá nhiều. Vd như nếu ko sáp nhập thì SHB có lợi nhuận lớn, nhân viên được chia thưởng, bây giờ sáp nhập thì chia sẻ lỗ nên cắt thưởng :-". Bởi vậy nên có sự phân biệt đối xử cũng dễ hiểu, dần dần sau này khi hoạt động đồng nhất thì sẽ không còn chuyện đó nữa.
--> Tớ thì thấy là toàn bộ nv HBB cũng làm việc, cũng tâm huyết, k phải ai cũng muốn bị đối xử, nhưng cứ giả sử như thưởng tết vừa rồi í, chỗ nọ gấp 10 lần chỗ kia thì nghĩ cũng ức lắm bạn ạ :(

Dù sao cũng là người một nhà rồi. Tốt cùng hường mà lợi nhuận giảm thì cùng chịu, phân biệt quá ko hay :).

Chả hiểu thế nào mà vừa rồi cafef.vn đưa tin các bank tăng nhân sự, chẳng qua là người đi chưa xóa thanh lý, người mới vào thì tính thêm thôi, chứ lấy đâu ra mà tăng, chủ thớt làm HBB, bây h bon SHB nó vào nó làm chặt , gây khó khăn cho việc thanh lý lắm, chả hiểu bon SHB nó có hiểu luật lao động không nữa mà nó cứ giữ bằng, giữ bảo hiểm, mãi ko cho nhân viên HBB không muốn gắn bó với nó ra đi. Người xưa có câu giữ người ở chứ ai giữ được người đi

Vấn đề ko phải nằm chỗ thưởng nhiều hay thưởng ít...mà phân biệt ngay trong cả quá trình duyệt vay cho khách hàng. Khách hàng của SHB thì việc thẩm định hồ sơ rất nhanh...còn trong khi của HBB cũ thì đợi dài cổ khiến khách hàng bỏ đi rất nhiều. Chỉ tiêu thì áp lên đầu nhưng kiếm đc khách về thi....Nói chung là ko tự nói sẽ cắt giảm nhân sự nhưng chính công việc khiến nhân viên tự thấy chán mà muốn nghỉ việc thôi :)

Còn theo em nghĩ, ko làm sales trong ngân hàng thì chuyển sang back làm..còn nếu ko hứng thú thì chuyển sang các công ty ngoài làm or thi về làm cho nhà nước :D

Vấn đề ko phải nằm chỗ thưởng nhiều hay thưởng ít...mà phân biệt ngay trong cả quá trình duyệt vay cho khách hàng. Khách hàng của SHB thì việc thẩm định hồ sơ rất nhanh...còn trong khi của HBB cũ thì đợi dài cổ khiến khách hàng bỏ đi rất nhiều. Chỉ tiêu thì áp lên đầu nhưng kiếm đc khách về thi....Nói chung là ko tự nói sẽ cắt giảm nhân sự nhưng chính công việc khiến nhân viên tự thấy chán mà muốn nghỉ việc thôi :)

Còn theo em nghĩ, ko làm sales trong ngân hàng thì chuyển sang back làm..còn nếu ko hứng thú thì chuyển sang các công ty ngoài làm or thi về làm cho nhà nước :D

Muốn vô nhà nước làm cũng không phải đơn giản. ;))

Mà nói chuyện nhảy việc mới nhớ tới thằng em học sau mình 1 khóa, hồi trước làm cho HDBank bị chèn ép quá nên nghỉ việc đi làm cho công ty tư vấn luật. Đến hôm nay gọi điện để xin ít thông tin khách hàng thì thằng bé đã chuyển sang làm Giám đốc cho 1 doanh nghiệp thực phẩm chuyên phân phối cho các siêu thị trong nước. Có vẻ cũng hoành tráng. :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,578
Số bình luận
528,097
Tổng số thành viên
351,877
Thành viên mới nhất
Khaminh2069
Back
Bên trên