SBV Ngân hàng Nhà nước (SBV) tuyển dụng 73 Cán bộ làm việc tại các Vụ, Cục & đơn vị tại trụ sở chính [18

Sáng nay vừa pv ở SGD, là ng t2 luôn. Các anh chị dễ gần, nhưng mà mình vẫn hơi run. Các câu hỏi chủ yếu xoay quanh đời sống => có lẽ để mình bớt run đi.huhu.
xong mấy anh chị hỏi ts lại thi vào đây? đã nộp hs ở đâu chưa? nếu chọn thì chọn lv ở đâu? ở đây áp lực lắm đó. cũng thêm 1 vài câu hỏi nhỏ nữa. hx. thế là xong, các anh chị ý ko dặn mình học hành j nữa :( buồn quá. vẫn hi vọng ^.^

mình được hỏi về đề tài thực tập, xong thực tập thu được gì, bộ hồ sơ TTQT bằng L/C gồm những gì (vì mình thực tập ở phòng TTQT)---> xong bị đuổi về:|

công nhận nhá, thủ tục một cách kỳ cục :(
NHTW có sẵn một lớp được "luyện thi" từ trước để đảm nhận các vị trí trên rồi. Kiến thức thi phần lớn là những kiến thức "trên trời" - không có trong chương trình giảng dạy ở đại học. Vì thế tỷ lệ trượt đối với các bạn không thuộc "lớp" mình vừa nói là rất cao. Trừ khi bạn thực sự xuất sắc.
Tuy thông tin trên chỉ mang tính tham khảo vì thực tế kỳ thi năm nay chưa diễn ra nhưng mình đảm bảo về tính xác thực của nó trong quá khứ nhé. :D.
Chúc mọi người ôn và thi tốt.

Bạn này bị hỏi nhiều thế? :-ss
Nói chung là tùy, các bạn nào học chuyên ngành là lạ or trường ko nổi lắm thì nên ôn nghiệp vụ. Đáng ra t pv sáng nay, nhưng đẩy lên chiều qua, Vụ Thanh Toán, hỏi như sau:
1. Đề tài khóa luận tốt nghiệp?
2. Đã apply vào những đâu?
3. Hỏi về các văn bản pháp lý sử dụng trong Thanh toán Quốc tế?
4. So sánh UCP 600 vs UCP 500? UCP 600 có ưu điểm gì vượt trội? (câu nè tịt, chưa đọc UCP 500) => Bị Vụ Trưởng chê :">
5. NHTW là gì?
6. So sánh NHTW vs NHTM?
7. Mục tiêu của NHTM?
8. Vốn NHTW lấy từ đâu?
9. Lương trong NHTW thấp, sao lại apply vào đây? Mấy câu nhỏ nhỏ trong quá trình pv thì ko nhớ nữa =))
Thấy dặn về ôn tiếp, ko hiểu đã pass vòng pv hay là ôn lại cái câu UCP ko trả lời đc :))

Thế lớp này ở đâu bạn biết không, để mình hỏi xem có tham gia được không :))
NHTW có sẵn một lớp được "luyện thi" từ trước để đảm nhận các vị trí trên rồi. Kiến thức thi phần lớn là những kiến thức "trên trời" - không có trong chương trình giảng dạy ở đại học. Vì thế tỷ lệ trượt đối với các bạn không thuộc "lớp" mình vừa nói là rất cao. Trừ khi bạn thực sự xuất sắc.
Tuy thông tin trên chỉ mang tính tham khảo vì thực tế kỳ thi năm nay chưa diễn ra nhưng mình đảm bảo về tính xác thực của nó trong quá khứ nhé. :D.

Mình muốn tham gia cái lớp này quá ;)) Ở đâu thế bạn? ;))

Sáng nay hình như mình gặp bạn rùi, m pv thứ 5, nỏi chung mọi người toán cười nói vui vẻ, nhưng cũng chả dặn về ôn thi. Thế là out à? Hix

Sáng nay tớ pv SGD, bị hỏi mấy câu về bản thân nhưng có vẻ người pv ko hài lòng lắm, lại còn hỏi từ đầu năm tới giờ NHNN giảm trần lãi suất bao nhiêu lần, tớ nghĩ 1 lúc rồi trả lời là 2, các cô í bảo là 4 lần :((. Sau đó hỏi thêm về nghiệp vụ chính của SGD, tớ trả lời đc 3 cái cơ bản, bị chê là thiếu quá :((. Chốt hạ câu cuối là trường hợp của em sẽ xem xét sau, thôi coi như mình tạch rồi :((

30/8 mới công bố kết quả mà bạn. Cứ chờ xem :)
SGD đông quá nên hình như hum nay còn mỗi SGD phỏng vấn

Sáng nay tớ pv SGD, bị hỏi mấy câu về bản thân nhưng có vẻ người pv ko hài lòng lắm, lại còn hỏi từ đầu năm tới giờ NHNN giảm trần lãi suất bao nhiêu lần, tớ nghĩ 1 lúc rồi trả lời là 2, các cô í bảo là 4 lần :((. Sau đó hỏi thêm về nghiệp vụ chính của SGD, tớ trả lời đc 3 cái cơ bản, bị chê là thiếu quá :((. Chốt hạ câu cuối là trường hợp của em sẽ xem xét sau, thôi coi như mình tạch rồi :((

bạn apple biết rung cây nhát khỉ nhỉ?
đừng có dọa nạt ai nhé
nếu nói như bạn thì tổ chức thi làm gì nữa ha,hả?
suốt ngày đe dọa con ông cháu cha
mệt quá.
tớ có 1 lời khuyên chân thành nhé:các bạn hãy lo ôn tập thật tốt,không nên nghe lời đàm tiếu,thiên hạ đồn thổi
làm gì cả,dân Việt Nam mình có tính lo bò trắng răng mà.hi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti
Back