SBV Ngân hàng Nhà nước (SBV) tuyển dụng 73 Cán bộ làm việc tại các Vụ, Cục & đơn vị tại trụ sở chính [18

Tầm chiều nay có một anh giọng rất lịch sự từ NHTW alo cho tớ ^^
Cứ tưởng anh í hỏi sao chiều nay em k đi, thì anh í bảo anh chỉ gọi điện để nhắc em mai đến đúng giờ :)).Chắc hum nay nhìu bạn cuối danh sách tưởng mãi muộn mới tới lượt nên đến muộn
Không vấn đề gì đâu bạn ạ :D

t cũng 0 biết lịch phỏng vấn. bi h làm thế nào nhỉ? có bạn nào có sđt của phòng nhận sự để mình hỏi xem có pv vào ngày mai đc 0

K biết còn ai cần thông tin không. Tớ thi Vụ thanh toán. Trong danh sách là cuối buổi chiều nay, nhưng 10h sáng đã bị gọi lên pv ca sáng rồi.
Khi đến nơi thì gần hết giờ, chẳng có ai ngoài tớ, 3 bác pv đang nghỉ.
Sau t vào pv thì hỏi lần lượt các câu:
1.học trường gì?
2. Chắc tiếng Anh giỏi, vì sao chỉ có bằng C?
3. Ngành?
4. Quê?
Hết! Vì các bác bên cạnh không muốn hỏi nữa (chắc họ mệt).
Sau đấy bác ý bảo t đủ tiêu chuẩn đi thi, nói t về ôn thi.
Tổng cộng thời gian chưa tới 1 phút.
Chúc các bạn chưa thi may mắn! ^^

Cảm ơn bạn. Óe óe, cái việc đẩy sáng mai lên chiều nay sao tớ k biết vậy. Hic hic, không ai gọi cho tớ cả . Có bạn nào như vậy không :(

Tớ cũng phỏng vấn sáng mai nhưng mà không được gọi đẩy lên nè, chiều nay còn có anh gọi điện hỏi tớ đã nắm được lịch phỏng vấn chưa và mai nhớ đến đúng giờ thui :)

Thế này thì đúng là thủ tục thật ^^

K biết còn ai cần thông tin không. Tớ thi Vụ thanh toán. Trong danh sách là cuối buổi chiều nay, nhưng 10h sáng đã bị gọi lên pv ca sáng rồi.
1.học trường gì?
3. Ngành?
4. Quê?

Tớ cũng phỏng vấn sáng mai nhưng mà không được gọi đẩy lên nè, chiều nay còn có anh gọi điện hỏi tớ đã nắm được lịch phỏng vấn chưa và mai nhớ đến đúng giờ thui :)

Anh í gọi cho tớ rồi :))))))). Sáng mai có mặt đúng giờ. Chắc hum nay nhìu candidates đến muộn quá :D

Mình thi ở CN, các bạn thi ở cục, vụ xong post đề lên cho mình tham khảo với nhé. Thanks các bạn nhiều.

Họ có mang hồ sơ của mình ra đối chiếu vs xem lại hả bạn?

Hehe. Đối chiếu thì có thể. Còn xem lại thì không dám. Tớ nhớ đợt đi nộp HS tớ dùng 1 cái gim tất cả các tờ ở góc trái, chị nhận HS mở ra xem rồi kẹp lại ở giữa. Hôm PV thấy em nó vẫn nằm ở giữa như thế chắc là chưa được giở ra lần nào từ hồi nộp HS rồi.

1.học trường gì?
3. Ngành?
4. Quê?
Nói chung là tùy, các bạn nào học chuyên ngành là lạ or trường ko nổi lắm thì nên ôn nghiệp vụ. Đáng ra t pv sáng nay, nhưng đẩy lên chiều qua, Vụ Thanh Toán, hỏi như sau:
1. Đề tài khóa luận tốt nghiệp?
2. Đã apply vào những đâu?
3. Hỏi về các văn bản pháp lý sử dụng trong Thanh toán Quốc tế?
4. So sánh UCP 600 vs UCP 500? UCP 600 có ưu điểm gì vượt trội? (câu nè tịt, chưa đọc UCP 500) => Bị Vụ Trưởng chê :">
5. NHTW là gì?
6. So sánh NHTW vs NHTM?
7. Mục tiêu của NHTM?
8. Vốn NHTW lấy từ đâu?
9. Lương trong NHTW thấp, sao lại apply vào đây? Mấy câu nhỏ nhỏ trong quá trình pv thì ko nhớ nữa =))
Thấy dặn về ôn tiếp, ko hiểu đã pass vòng pv hay là ôn lại cái câu UCP ko trả lời đc :))

Mình có cuộc gọi nhỡ từ số 043 chẳng biết có phải của NHNN không tư 1h30 chiều t7 nhưng gọi lại không nhấc may. hix. mình pv lúc 1h30 không biết có bị đẩy lên sáng không nữa. không gọi được thì chẳng biết lối nào mà lần. không biết nếu mà đẩy lên sáng mà chiều đi có sao không nhỉ?

Nói chung là tùy, các bạn nào học chuyên ngành là lạ or trường ko nổi lắm thì nên ôn nghiệp vụ. Đáng ra t pv sáng nay, nhưng đẩy lên chiều qua, Vụ Thanh Toán, hỏi như sau:
1. Đề tài khóa luận tốt nghiệp?
2. Đã apply vào những đâu?
3. Hỏi về các văn bản pháp lý sử dụng trong Thanh toán Quốc tế?
4. So sánh UCP 600 vs UCP 500? UCP 600 có ưu điểm gì vượt trội? (câu nè tịt, chưa đọc UCP 500) => Bị Vụ Trưởng chê :">
5. NHTW là gì?
6. So sánh NHTW vs NHTM?
7. Mục tiêu của NHTM?
8. Vốn NHTW lấy từ đâu?
9. Lương trong NHTW thấp, sao lại apply vào đây? Mấy câu nhỏ nhỏ trong quá trình pv thì ko nhớ nữa =))
Thấy dặn về ôn tiếp, ko hiểu đã pass vòng pv hay là ôn lại cái câu UCP ko trả lời đc :))

sao b đc hỏi nhiều thế nhỉ? hix mình đc hỏi mỗi họ tên và quê quán, ngoài ra hỏi đang thuê nhà ah hix
chẳng lẽ nào...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back