Nên làm ở Agribank hay Sở Tài Chính?

Bạn làm sở tài chính tp.hcm hay đâu ?

Bà chị mình đang làm thanh tra sở tài chính nè ... lương ko cao nhe ... mới vào thì cũng chỉ 2.34 * 1... thêm phụ cấp chút nữa là : 5 chai tết thưởng khoảng trên chục chai

Mình cho bạn thông tin về lương để bạn lựa chọn cho dễ thui :) được cái làm sở tài chính khoảng 1 năm sau đc thi vào biên chế còn biên chế thời này còn giá trị hay ko thì mình ko rõ nhưng thấy vào biên chế cũng ko đc gì ngaoì việc khó bị đuổi việc ... nhưng lương mà béo bọt thì khó sống lắm

mình được vào phòng tài chính doanh nghiệp. Bạn có thể hỏi giúp mình làm ở phòng đó về thu nhập và công việc tn dc không. Cảm ơn bạn nhiều!
Bạn làm sở tài chính tp.hcm hay đâu ?

Bà chị mình đang làm thanh tra sở tài chính nè ... lương ko cao nhe ... mới vào thì cũng chỉ 2.34 * 1... thêm phụ cấp chút nữa là : 5 chai tết thưởng khoảng trên chục chai

Mình cho bạn thông tin về lương để bạn lựa chọn cho dễ thui :) được cái làm sở tài chính khoảng 1 năm sau đc thi vào biên chế còn biên chế thời này còn giá trị hay ko thì mình ko rõ nhưng thấy vào biên chế cũng ko đc gì ngaoì việc khó bị đuổi việc ... nhưng lương mà béo bọt thì khó sống lắm

mình cũng là người làm bên nhà nước. làm nhà nước thì cứ ăn lương nhà nước theo hệ số thôi bạn ạ. còn thu nhập thì tùy theo từng phòng, từng mảng

Bạn làm về lĩnh vực gì vậy. Làm nhà nc cơ hội phát triển của mình tn bạn.Mình cũng chưa biết trong sở tài chính công việc tn. Chứ mình đang làm ở Agri thấy cũng dc nên đang phân vân không biết có nên chuyển sang Sowrr không
mình cũng là người làm bên nhà nước. làm nhà nước thì cứ ăn lương nhà nước theo hệ số thôi bạn ạ. còn thu nhập thì tùy theo từng phòng, từng mảng

Thật là ngưỡng mộ bạn, toàn việc ngon,nhìn lại mình thì vẫn lông bông.
Đúng là đời thằng 2 hộp sữa thằng không hộp nào :( :( :(

Đúng là bên 8 lạng bên 1kg, dù sao thi bên nào cũng ok, pạn chỉ cần cân nhắc xem vị trí cvc nào bạn thick và phù hợp hơn thôi, ng ngoài cuộc thì ko thể hiểu hết đc, chúc pạn sẽ có quyết định đúng đắn

Bạn làm khối người trong này ước ao, thèm thuồng đấy. Nếu là mình thì mình sẽ lựa chọn theo những cơ sở sau:
- Nếu bạn sống với gia đình hoặc đã có nhà cửa, không bị áp lực về thu nhập thì làm ở Sở, lương vào có thể thấp nhưng sau vài năm sẽ có mối quan hệ, cơ hội làm thêm. Lúc đó thu nhập sẽ cao hơn lương rất nhiều.
- Còn nếu bạn hiện tại phải chịu áp lực về thu nhập muốn chắc chắn, có đồng lương khá, ổn định từ đầu thì nên chọn Agri

Bạn làm về lĩnh vực gì vậy. Làm nhà nc cơ hội phát triển của mình tn bạn.Mình cũng chưa biết trong sở tài chính công việc tn. Chứ mình đang làm ở Agri thấy cũng dc nên đang phân vân không biết có nên chuyển sang Sowrr không
t làm SBV, làm nhà nước thì bạn cứ phải xác định tầm 8-15 năm bạn mới có cơ hội thăng tiến

#17 nói chuẩn cmnr . tùy vào đk kinh tế và sở thích nữa bạn là quyết thôi
8-|

Cảm ơn mọi người. Mình cũng đang cân nhắc kỹ lưỡng khi quết định.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,659
Thành viên mới nhất
waulterw
Back
Bên trên