Nên chọn SHB (NH Sài Gòn HN) hay MaritimeBank (NH Hàng Hải) ????

Em là sinh viên vừa mới tốt nghiệp chuyên ngành ngân hàng, em vừa thi tuyển và đỗ giao dịch viên ở ShB Quảng Nam,em cũng đỗ cả quan hệ khách hàng ở Ngân hàng hàng hải Đà Nẵng. Bây giờ em rất phân vân chưa biết chọn ở đâu.Mong các anh chị và các bạn tư vấn giúp em nhé! Em là nữ nên không biết là thik hợp ở vị trí nào hơn

Có lúc mình cũng nghĩ như bạn vậy đó.nhưng vì SHB là vị trí Giao dịch viên thôi bạn à.hix.Mình không sợ khổ chỉ mong công việc tốt,phù hợp và lương cao thui à.hj.thanks bạn ximla nhé! mình sẽ suy nghĩ ý kiến của bạn

Em là sinh viên vừa mới tốt nghiệp chuyên ngành ngân hàng, em vừa thi tuyển và đỗ giao dịch viên ở ShB Quảng Nam,em cũng đỗ cả quan hệ khách hàng ở Ngân hàng hàng hải Đà Nẵng. Bây giờ em rất phân vân chưa biết chọn ở đâu.Mong các anh chị và các bạn tư vấn giúp em nhé! Em là nữ nên không biết là thik hợp ở vị trí nào hơn

Bank nào và vị trí nào tuỳ thuộc vào nhu cầu và nguyện vọng của nhuanh:

1. SHB và MSB đều là NHTMCP nên sự bóc lột cũng sẽ là như nhau, nhg mà nghe nói là SHB thì lương thưởng có vẻ ổn hơn;
2. GDV chỉ giao dịch tại bank là chính, ít đi lại hơn, còn QHKH thì đi lại n`;
3. Vị trí nào thì h cũng có áp chỉ tiêu doanh số
- GDV thì huy động theo sp, rùi tỉ lệ thực hiện giao dịch k bị lỗi, khách hàng khen, ...
- QHKH thì áp chỉ tiêu về cho vay là chính, bán chéo sản phẩm (thẻ, huy động, bảo hiểm, ...), ...;
4. Con gái mà k ngại khó, k ngại khổ, có n` tham vọng lớn, muốn làm việc có vị trí đứng trong bank, cũng như là lên cấp cao thì có lẽ nên chọn QHKH;
5. QHKH thì sẽ phải đi n` hơn so với GDV;
6. Còn n` lý do khác để xem xét như hiện tại đang ở vùng nào, rùi mức độ hoành tráng của đơn vị nhuanh tới làm: ví dụ là ở PGD hay CN :D, rùi chính sách của mỗi nơi, ...

Hỏi về cơ hội ở shb

Em vừa ra trường, đậu ở vị trí chuyên viên tái thẩm định SHB, anh chị nào có biết về chế độ lương thưởng, môi trường cũng như công việc ở vị trí này thì cho em biết với nhé. Em cảm ơn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,593
Thành viên mới nhất
gamebai121
Back
Bên trên