Một câu hỏi khó trả lời khi đi phỏng vấn!

Minh có 1 đứa bạn đi phỏng vấn ở PGBank sau khi qua phần GT.... thì được hỏi 1 câu là
"Trường em chạy điểm có dễ không?" và bạn mình trả lời là:
"Trường em không chạy điểm được chị ạh" nhà tuyển dụng nói tiếp
"Trường nào bây giờ mà chả chạy được điểm, trường em dân lập chắc là chạy dễ thôi"
... đến đây đứa bạn mình không kể nữa ... và có vẻ bực mình hay sao đó.Các bạn nghĩ sao?
Mình và bạn mình đều học TLU(Đại học Thăng Long) khoa TCNH và QTKD 2 bằng đều bằng giỏi cả!

Câu hỏi nhà tuyển dụng này rất hay đó bạn ah, vì câu trả lời của bạn như thế nào nữa thì cũng bị bắt bài và sập bẫy họ hết ah. Nên thái độ và lời nói của chúng ta là quan trọng nhất để họ đánh giá...Hãy tự tin với chính mình, thật với mình...dù có ai hỏi gì đi nữa thì căn cứ vào thực tế mà trả lời. Chúc bạn luôn thành công bạn nhé.

e cũng thăng long c nè, trường mình làm gì có chuyện chạy điểm, e giờ là sv năm cuối, học ở trường hơn 3 năm rồi, xung quanh còn bao nhiêu bạn bè nữa, nếu có chạy điểm thì phải biết chứ.theo e là ng pv cố tình hỏi khó để em thái độ mình thế nào, e sẽ nói trường e ko hề chạy điểm, ko có tiêu cực, chị có thể tìm hiểu và hỏi ý kiến mọi ng về trường của e.em học thật và thi thật.

làm sao mà bít cả trường có chạy được hay ko
chỉ cần khẳng định mình ko là được mà.
câu này mình chẳng thấy có gì là khó cả
có những câu thế này càng khẳng định được bản lĩnh của mình.
càng thanh mình, càng nói nhiều thì càng lằng nhằng rồi kiểu gì cũng sập bẫy

ưhm mình nghĩ cứ tươi cười trả lời là : Thú thật e cũng chưa từng chạy nên e cũng không rõ. Nếu thông tin này là quan trọng và cần thiết thì e xin phép sẽ gửi mail xin ý kiến bạn bè trong trường và tổng hợp trả lời câu hỏi của anh/chị sau :)

Mình nghĩ là một cách thử phản ứng :)

Mình sắp tới mới lần đầu được pv. Hy vọng nhận được sự chia sẻ của các bạn :)

e cũng thăng long c nè, trường mình làm gì có chuyện chạy điểm, e giờ là sv năm cuối, học ở trường hơn 3 năm rồi, xung quanh còn bao nhiêu bạn bè nữa, nếu có chạy điểm thì phải biết chứ.theo e là ng pv cố tình hỏi khó để em thái độ mình thế nào, e sẽ nói trường e ko hề chạy điểm, ko có tiêu cực, chị có thể tìm hiểu và hỏi ý kiến mọi ng về trường của e.em học thật và thi thật.
thế bạn k biết vụ cô thúy nhận TV của mấy chị sv làm luận văn à, k biết chuyện thầy Tính trường mình sao. nói chung là do bạn bè chúng ta cũng k ai chạy điểm nên bạn thấy trường mình k tiêu cực, nhưng thực ra trường nào cũng có mà. có thể bạn k nhưng vẫn có người chạy:D

Không biết là anh/chị nghe thấy thông tin này từ đâu và đã được kiểm chứng hay chưa. Nếu đúng là sự thật thì thật đáng buồn. Riêng tôi, với tư cách là sinh viên của trường X, tôi sẽ nỗ lực làm việc để chứng minh năng lực của bản thân và chất lượng đào tạo của nhà trường.

tôi thì khác, sv nào chạy đc điểm thì càng đc đánh giá cao. đó là khả năng xoay xở, "lượn lách" mà bây h ngân hàng CP nào chẳng vậy.
trong môi trường cạnh tranh như hiện nay thì 1 vài tricks cũng thực sự cần thiết.

PS: dĩ nhiên ở mức cần thiết, trả lời sao cho khéo, ko họ lại bảo mình "quỷ kế đa đoan"

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,604
Thành viên mới nhất
misotamtaem
Back
Bên trên