Một câu hỏi khó trả lời khi đi phỏng vấn!

Minh có 1 đứa bạn đi phỏng vấn ở PGBank sau khi qua phần GT.... thì được hỏi 1 câu là
"Trường em chạy điểm có dễ không?" và bạn mình trả lời là:
"Trường em không chạy điểm được chị ạh" nhà tuyển dụng nói tiếp
"Trường nào bây giờ mà chả chạy được điểm, trường em dân lập chắc là chạy dễ thôi"
... đến đây đứa bạn mình không kể nữa ... và có vẻ bực mình hay sao đó.Các bạn nghĩ sao?
Mình và bạn mình đều học TLU(Đại học Thăng Long) khoa TCNH và QTKD 2 bằng đều bằng giỏi cả!

TH này mình nghĩ nên trả lời NTD nếu anh chị k tin thì có thể trải nghiệm thực tế và hỏi han thêm thông tin từ nhưng người khác. Thật là rất khó chịu với những câu hỏi ntn...hix

TH này mình nghĩ nên trả lời NTD nếu anh chị k tin thì có thể trải nghiệm thực tế và hỏi han thêm thông tin từ nhưng người khác. Thật là rất khó chịu với những câu hỏi ntn...hix
mình nghĩ với câu này trả lời thế nào cũng k đạt đâu :-<

:) Câu này chắc Nhà tuyển dụng đang thử bạn đấy, để xem phản ứng ntn thôi. Nếu là mình, mình sẽ trl : Em không biết có dễ hay không, vì em chưa chạy điểm bao giờ . Đúng thật là thế :)

Mình nghĩ bạn cũng nên bắt bài ng ta chứ. ý người ta quá rõ ràng rồi còn gì,cái này là thực tiễn,sau này ra đi làm sẽ phải " đi đêm " rất nhiều:(

Mình thấy NTD nói đúng đó. Ko chỉ ở các Trường ĐH mà ở đâu trong cái XH này cũng có tiêu cực cả. có chăng các bạn ko chạy điểm, hoặc ko được biết đó thôi. Vì đó là vẫn đề tế nhị và tất nhiên ko công khai nếu ko có bạn bè hoặc ng quen chạy thì chắc cũng ko để ý!
Vấn đề ở đây NTD thấy bạn bằng giỏi nên mới hỏi vậy?
Mình nếu bị hỏi chắc sẽ trả lời: Em nghĩ việc chạy điểm hay 1 việc tiêu cực thì ở đâu cũng có, vì vậy em nghĩ ở trường em cũng có việc này! Tuy nhiên, việc này ko phải ai chạy điểm cũng đc, vì nó là vấn đề liên quan đến danh dự của ng chịu làm việc này, nên e nghĩ nhất định phải có ng quen, hay một mối quan hệ nào đó.
Chứ bạn nói ko có nghĩa là bạn hơi bị ko đc rõ tình hình hiện nay lắm!
đó là ý kiến của mình.( mình thấy các bạn trong lớp mình ở HN đó chạy điểm đc). híc

Chà trg mình thì khó chạy điểm lắm :( có thể có mà trong trường gần như k có tí tin tức nào rò rỉ cả nên mình cũng không biết!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,603
Thành viên mới nhất
thecultmerch
Back
Bên trên