mong lời khuyên trong công việc

lúc đầu lương mình là 5.021 thực lãnh được 4 tháng nó giảm lương cái đùng còn lại 4tr .,xong cái đổi chức danh (mỗi lần đổi chức danh là chuyển chi nhánh/pgd => ứng tuyển nội bộ) cũng điều chỉnh lên tới giờ là 5.7tr (mình không làm thứ 7,làm thứ 7 dc thêm 600k nữa thì phải)=> hỏi ra sao lương mình thấp thì kêu tại k ổn định ở 1 chi nhánh nên thấp=> không lẽ cứ mãi làm 1 giao dich viên suốt sao ,nghĩ rằng hết khủng hoảng thì lương sẽ tăng lại. nào ngờ.... 4 năm lương tăng 700k .hài thiệt.
cho e hỏi chị làm ở bank nào vậy ạ

Mức lương với số năm làm việc như vậy là quá thấp!
Bạn nên chuyển, cũng ko nhất thiết phải làm bank, có thể qua cty, nơi sử dụng dc kinh nghiệm của mình.

Đoán là A..., tìm cơ hội chuyển việc đi chị ơi, xin qua làm gdv mấy bank khác cũng được, nhiều bank mà ....

Theo mình là nên chuyển, nếu bạn còn chần chừ, bạn sẽ dần đến mốc 30 - 32 -35, đây là những mốc "đánh dấu" giới hạn nhận hồ sơ tuyển dụng theo từng vị trí, tức là càng ngày cơ hội của bạn sẽ càng ít đó. Một khi đã không thoả mãn với mức thu nhập (mà với mức thu nhập vầy sống ở HN rất vất vả) thì nên tìm chỗ tốt hơn. Phải có ý chí nhảy việc thì mới có động lực tìm kiếm cơ hội mong muốn, cố lên :)

Theo mình là nên chuyển, cống hiến nhiều năm là chế độ hok có, lãnh đạo cũng không ngĩ đến nhân viên thì nên nhảy chỗ khác xem ntn.
Mĩnh cũng đang kiếm chỗ nhảy đây sau gan 3 năm làm KHCN, sv mới ra trường đậu NH và hưởng mức lương thấp hơn 1 ngạch thực nhận khoảng 5,7tr. Sau 1 năm cố gắng làm hì tự đề xuất mức lương chức danh ( thực nhận khoảng 7tr) và đc duyệt. Rồi ký HĐLĐ 2 năm giờ gần hết HĐ cũng rất phân vân vì đang làm trong môi trường lam f việc rất thân thiện và thoải mãi . Chỉ có 2 vấn đề là chế độ càng ngày cắt giảm, ko cho đề xuất tăng lương và đắc biệt cơ chế phê duyệt và giải ngân tập trung vô cùng chặt chẽ. vì tương lai con em chăc phải đi kakaka.

Chuyển đi chị ơi. E mới vào chính thức lương còn đc 7tr r.cũng khối vận hành.giò làm vieeecj cái quan trọng nhất theo e là chế độ và môi trường làm việc.ko thỏa mãn thì mình nhảy.chị kinh nghiệm lâu như vậy thì thiếu gì bank hốt chị về.chuyển nha chị:D:D:D:D

A** chắc rồi. A** chế độ vị trí nào cũng ko cao. Bạn làm lâu vậy, kinh nghiệm nhiều như vậy thì bạn đề xuất sếp cho học KSV đi, có cơ hội phòng nào tuyển KSV nội bộ là ứng tuyển ngay.

Chuyển đi chị ơi. E mới vào chính thức lương còn đc 7tr r.cũng khối vận hành.giò làm vieeecj cái quan trọng nhất theo e là chế độ và môi trường làm việc.ko thỏa mãn thì mình nhảy.chị kinh nghiệm lâu như vậy thì thiếu gì bank hốt chị về.chuyển nha chị:D:D:D:D

anh làm bank nào vậy ?

anh làm bank nào vậy ?[/Q
Nên tâm sự vs sếp nếu k thay đổi thì chuyển bạn ạ và chuyển sang một ngân hàng tốt hơn ngân hàng cũ vì đã 5 năm mà sếp không có động thái tăng lương hay len chức và bạn mới vào lại lương cao hơn thì chứng tỏ chính sách ngân hàng k tốt, nếu ở lại làm sẽ có tâm lý ức chế khó chịu, hơn nữa h 28 con đi đc ngan hang khac chu vai nam nua ban di ngan hang khac cung khó và nếu ở lại làm càng chán nản hơn..minh cũng từng như bạn và năm r đã chuyển sang một ngân hàng tốt hơn ngân hàng cũ:)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back
Bên trên