Mình đã thi vào ngân hàng như thế nào !?

Vietcombank Vinh hả bạn. chúc mừng bạn và gia đình!! vì chiều cao mà mình bị loại hso, k dc đi thi, ức có lẹ. đã thế viết rõ trong tuyển dụng: chiều cao bao nhiêu. đánh đường từ HN về NGhệ An nộp hso chứ.:((. với chiều cao có hạn như mình. mặc dù rất muốn và ước mơ làm ngân hàng nhưng có lẽ phải đi theo hướng khác.

đúng là cố gắng hết mình thì mới có thành công, chúc bạn luôn tự tin và may mắn để truyền cảm hứng đó cho mọi người, trong đó có mình ;)

Đọc những tâm sự của bạn mình hiểu là bạn cũng đã trải qua một khoảng thời gian vất vả khó khăn trong việc đi tim việc và cuối cùng nó cũng thành công khi bạn cùng một lúc được cả hai ngân hàng tuyển. Mình chúc mừng bạn đã tìm được việc như ý muốn, mình phải nói thật là bạn rất rất may mắn nếu so với rất rất nhiều người đang phải vất vả kiếm việc như mình. 4 tháng là thời gian không ngắn nhưng cũng không dài, với mình 6 tháng chưa tìm được việc và cũng đã trải qua kinh nghiệm pv và thi tuyển nhưng chưa có kết quả. Mình nói thật mình cũng may mắn vì có một công việc làm temp do vậy mình vừa đi làm vừa tìm việc. Mình đã apply hơn 10 ngân hàng, đi đi về về để nộp hs và thi tuyển, mình bây giờ không muốn thi vào ngân hàng nữa, thực sự mình không có cơ may nào thì phải. Nhiều lúc mình nghĩ là mình hợp với công việc chân tay lao động hơn là đi làm ở cơ quan, mình đã có suy nghĩ hay là đi xuất khẩu lao động để kiếm tiền nhỉ, nhưng rồi lại thôi vì xkld cũng tốn nhiều ohí ban đầu và liệu cv nặng thể mình có làm nổi không? Vậy thì lại thôi, nhiều lúc khó khăn cũng tự nhủ với mình là "cố lên", ngoài kia cũng có hàng ngàn người như mình cũng đang đi tìm việc như vậy, mình mới tốt nghiệp mà, sợ gì chứ.

Vậy là mình cũng cứ cố gắng apply và chờ đợi nhưng vẫn không có kết quả gì. Hi vọng vào một ngày không xa, chắc là phải hết năm nay thì mình mới tìm được việc mắc dù đầu năm bốc quẻ trên chùa nói là năm nay mình sẽ tìm được một công việc tốt.

Chúc mọi người tìm được công việc như ý!

Chuẩn rồi em à. Đơn giản lắm em ơi :D
mình mổ rồi bạn, trước khi mổ 3 ngày đi khám bình thường thôi (để họ biết mấy điốp vs để căn ánh sáng cho máy lasik hay j đấy) . mổ chỉ 5' thôi rất nhẹ nhàng nhưng khoảng 1-3 ngày sau bạn phải nhỏ thuốc theo hướng dẫn của bác sĩ. Mình thấy lúc này ms khổ sở nhất vì mổ xong mắt khô nhỏ nước vào thấy rát lắm, nước mắt chảy tùm lum à.

- - - Updated - - -

Những gì mình có thể nói mình đã nói hết rồi c ạ. Mình k biết phải nói ntn nữa. Theo mình, may mắn, kiên trì và tự tin sẽ thành công bạn ạ
Chia sẻ kinh nghiệm thực tế của bạn khi vào phỏng vấn, cách trả lời của bạn như thế nào để có đc kết quả mỹ mãn vậy đi bạn ^^ ngưỡng mộ. Vietcombank-ước mơ lớn nhất của đời em :)

Chiaky cố lên :D
Ông bạn chở mình đi nộp hồ sơ và VCB đây mà.Giờ đã chiễm chệ ở ngân hàng còn mình thì vẫn đang ngồi hóng và ngóng cơ hội được lên Ub chia sẻ như ông nè. Vẫn chưa hết ghen tị chơ mà ko thể ko công nhận là vẫn ngưỡng mộ ông đấy.
Chúc mừng ông nhiều rồi nhưng vẫn chúc mừng lại cái cho nó thêm nhiệt huyết làm việc nhá ông bạn.
Quyết tâm tương lai ko xa nữa đâu t sẽ là đồng nghiệp với ông đó. :D

- - - Updated - - -

Tớ thấy để thi vào NH thì hầu như các bạn đèu pass vòng viết c ạ (làm đề các năm + ít vốn kthuc ĐH là đủ). Vòng quan trọng nhất là PV thì như mình chia sẻ đó bạn. Chúc bạn sớm thành công!!!
Bạn ơi, mình cũng ở vinh này, sắp tới mình cũng ôn thi vào ngân hàng nhưng thực sự là chưa biết bắt đầu từ đâu, mình học kinh tế quốc tế nhưng rất muốn làm việc tại Ngân hàng. bạn có thể chia sẻ phương pháp ôn thi và kinh nghiệm pv cho mình với dc không?
Cảm ơn bạn rất nhiều!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,543
Thành viên mới nhất
Trương Thế Luân
Back