Chắc mỗi nơi 1 hoàn cảnh :3. Ở MB HD thì 1 tuần đầu sếp, trưởng phó phòng thay nhau đào tạo cả ngày, tuần tiếp thì đưa cho DS khách hàng để gọi điện tiếp thị, sau đó có 1 bài test nhỏ, xong rồi thì bắt đầu cày cuốc chỉ tiêu. Nếu bạn có Kn làm bank rồi thì có thể ko cần, ngược lại thì t nghĩ MB là môi trường tốt cho những bạn mới ra trường :)
em thấy ở đây chả khác nhà nước là mấy :)) ds khách hàng hoàn toàn tự kiếm, nói chung là tìm người thân cả. Vô tình e cop tài liệu đc cả danh sách một số đợt tập sự trước thì chủ yếu kí thêm hợp đồng ts 3 tháng nữa thành 6 tháng rồi sau đó ra sao em chịu. Mà lương hàng tháng trả toàn dưới 2 triệu ko hơn, ko đủ tiền hội hè với đồng nghiệp nói gì đến ăn uống xăng xe nữa

sao mình gửi bằng gmail của mình đến địa chỉ email của MB như trên thì cứ bị báo lỗi không gửi được nhỉ. có bác nào bị vậy k. gửi tới 4 lần rồi vẫn bị vậy

Tập sự thì vân chưa là nhân viên chính thức ak các bạn?
đúng rồi bạn! tập sự chỉ sau nhân viên chính thức, hình như chỉ tiêu 1/3 nhân viên chính thức thì phải.. bạn của mình tham gia chương trình này, 2 bạn đều làm từ tháng 8/2014 đến nay vẫn trụ lại, thấy môi trường các bạn làm việc tốt...

thuc tap co luong khong ban oi.che do chinh sach the nao.chia se voi minh chut.tks

Nói thật là cũng tùy người, mình tập sự SME bị điều về 1 phòng giao dịch cùng vs 1 chị bên cá nhân nhưng chị đó nghỉ rồi vì vướng mắc hồ sơ.
PGD thì k có chỗ ngồi cho tập sự, toàn ngồi ké, điện thoại vì thế cũng xài ké rất bất tiện để gọi điện tiếp thị, tự đem laptop theo mà PGD k có wifi, cực khó để kiếm danh sách khách hàng trực tuyến, danh bạ thì tự kiếm, cũng may là mình làm công việc trước nên có 1 chút danh bạ đủ gọi đc 1 tuần là cũng, k biết qua tuần sau sao đây
Mấy anh/chị cũng nhiệt tình nhưng vs cơ sở vật chất như vậy khó có thể làm tốt công việc được
Đen vãi trong khi mấy bạn tập sự cùng đc ở chi nhánh, mọi thứ tốt hơn, 1 mình mình tập sự cũng chán, chẳng có ai làm chung cho vui :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back
Bên trên